Peru Inca Orchid kare. Bayani da siffofin Inca Orchid na Peruvian

Pin
Send
Share
Send

Рerro sin pelo del Perú - sauti mai kyau da ban mamaki, amma yana nufin kawai sunan kare kareInca Orchid ta Peru, ko - Kare mara gashi na Peruvian.

Wadannan tsoffin dabbobi ana kiransu "kalato" da "viringo". Sunayen na ƙarshe suna nufin karnukan da aka rufe da gashi, amma na wannan nau'in ne.

Fasali na nau'in da halin

Kamar yadda aka gani akan kowane hoto, Inca Orchid ta Peru - abin mamakin kare ne mai matukar kyau da kyau, duk da haka, hotunan ba sa isar da ƙaramin juzu'i na dukkanin kyawawan halayen wannan tsohuwar.

Dabbobi na nau'ikan asali ne, kuma sun rayu a Duniya a ƙarni na uku BC. An tsara wannan kwanan nan godiya ga masu binciken ilimin kimiyyar tarihi da ke aiki a cikin Peru da Mexico a ƙarshen karnin da ya gabata.

Ba abu ne mai wahala a tabbatar da wannan ba, alal misali, a cikin gidan kayan gargajiya na rarities a cikin Lima, daga cikin abubuwan da ake nunawa na dindindin akwai kayan adon da suka fara tun daga wancan zamanin tare da hoton wadannan karnuka da dabbobi wadanda aka killace daga kabarin mutane masu daraja na wancan lokacin, ma'ana, karnuka sun bayyana tun da dadewa ranakun da aka fara wayewar Inca, amma Turawa suna alakanta su da Incas da al'adunsu.

Daga cikin siffofin wannan nau'in, tabbas ya cancanci lura da dabbobi iri-iri, waɗanda suka haɗu ƙarƙashin kyakkyawan suna guda ɗaya - Inca Orchid ta Peru.

Sun zo iri uku bisa ga girman su:

  • babba;
  • matsakaici;
  • karami.

Hakanan kuma, ba tare da la'akari da girman ba, sun kasu kashi biyu:

  • tsirara;
  • da ulu

Wakilan tsirara masu ɗauke da wata kwayar halitta ta musamman wacce ke tabbatar da rashin gashin kansu. Wannan kwayar halitta ba koyaushe ake gado ba, saboda haka ana iya haifar puan kwikwiyo marasa gashi ga iyaye marasa gashi kuma, akasin haka, ana iya haifar karnuka marasa gashi ga karnuka masu laushi.

Wani fasalin wadannan kyawawan dabbobin shine cikakkiyar fahimtar su. Daga lokacin da a cikin Turai suka koya game da waɗannan karnukan, waɗanda kawai ba a lissafa su ba. Na dogon lokaci, ana ɗaukar mutanen Peruwa a matsayin gwari-gwari, kuma har ma sun yi farauta sosai tare da su a cikin ƙasashen mulkin mallaka.

Sannan an danganta su ga nau'ikan kallon, daga baya zuwa ado. Hakanan, karnuka sun kasance daga cikin jinsin wasanni na ɗan gajeren lokaci. A yau an sanya su a matsayin "sahabbai", wanda yake daidai ya nuna halaye da jigon wannan dabbar.

Da yake magana game da halayen mutanen Peruvians, mutum ba zai iya kasawa ba don lura da kamannin halayensu da Manyan Danasar. Dabbobi suna da daidaito iri ɗaya, girman kansu ɗaya, ƙaunar ta'aziyya, da kuma ɗabi'a maras ma'ana game da duk abin da ke kewaye da su.

A lokaci guda, kamar yadda suke iya daidaitawa da kowane irin salon rayuwar masu su, su ma suna da kaifin baki kwarai da gaske kuma a shirye suke koyaushe su kasance tare da su, ya zama kallon fim, yawo, halartar wani taron, ko doguwar tafiya.

Suna cikin nutsuwa da dangantaka da wasu dabbobi, suna kaunar gidansu kuma suna kiyaye shi a hankali, ba za su iya tsayawa yayin da baƙi suka taɓa su ba. Tabawa koyaushe na iya ƙarewa da cizo, kuma idan aboki daga cikin masu shi ya taɓa shi, ya zama faɗakarwa game da gargaɗi. Koyaya, ba sune farkon wadanda suka nuna zalunci ba.

Bayanin nau'in (bukatun don daidaitaccen)

Bukatun don matsayin don karnuka Inca Orchid na Peru aminci isa. Tabbas an yarda musu kowane launi, babban ma'aunin kimanta dabba shine dacewarsa zuwa murabba'i da daidaito.

Game da girma da nauyi, ƙuntatawa suna kamar haka:

  • .Arami.

Tsawo daga 25 zuwa 40 cm, nauyi - daga 4 zuwa 8 kg.

  • Matsakaici

Girma daga 40 zuwa 50 cm, nauyi daidai gwargwado, daga 8 zuwa 12 kilogiram.

  • Manya manyan.

Tsawo daga 50 zuwa 65 cm, kuma nauyi daga 12 zuwa 30 kg. A cikin wannan nau'in, kasancewa cikin sizeungiyar girman sau da yawa ana yanke shi ta millan milimita a haɗe da nauyi, alal misali, dabbar da ke da tsayi a ƙwaryar 40.5 mm za a rarraba ta matsakaita idan nauyinta ya wuce alamar kilogiram 8, amma idan kare ya yi nauyi 7 , 5 kilogiram - za'a sanya shi azaman ƙarami.

  • Ulu

Rarrabe gashin gashi karbabbe ne ga karnuka marasa gashi, kodayake masu mallakar sukan fitar da su da wweezers. Ga waɗanda aka lulluɓe da ulu, ana karɓar nau'ikan nau'ikan guda uku - masu gajeren gashi, masu santsi da gashi. Na karshen ba su da yawa, amma, akwai bambancin bayyanar irin waɗannan puan kwikwiyo, don haka dogon gashi ba dalilin damuwa bane.

An rarraba nau'ikan kuma an yarda da shi ta duk ƙungiyoyi na tarayya, al'ummomi da kulabunan gidajan daji a duniya, ba tare da takamaiman takunkumi a cikin ƙa'idodi da buƙatu ba.

Kulawa da kulawa da Inch orchid na Peruvian

Kare ya haifa Inca Orchid na Peruvian kwata-kwata ba bu sharadin kiyayewa da kulawa, kuma wannan ma wani yanki ne na kamanceceniya da Manyan Maɗaukaki. Koyaya, yakamata a tuna cewa yanayin Russia da Peru yana da banbanci sosai.

Sabili da haka, ya kamata a kula don kare kare daga hypothermia, zafi sama da sama da bushe fata, musamman kunnuwa, saboda tasirin zafin tsakiya.

Gabaɗaya, dabbar ta bambanta da kyakkyawar lafiya, kyakkyawar rigakafi da ƙarancin nauyin kiba, koda da minorarfin motsa jiki. Daga cikin cututtukan da ke faruwa a cikin Peruvians, ya kamata a lura da yiwuwar farfadowar gado, cututtukan daji da kumburi a cikin pancreas.

Saboda haka, yanke shawara saya Inca Orchid na Peruvian, dole ne da farko kada ku nemi yawan laƙabi da lambobin yabo a cikin zuriyar kwikwiyo, amma bayanan kansar tsakanin magabatansa.

Peruvians, a matsayin mai mulkin, basa shan wahala daga cututtukan "canine", kamar annoba ko shigarwar ciki. Suna rayuwa tsawon shekaru 12 - 16, suna kiyaye lafiyayyen tunani da motsa jiki cikin rayuwarsu.

Farashi da sake dubawa

Farashin Inca Orchid na Peruvian a kasarmu daban-daban ne. Kudin ɗan kwikwiyo tsirara ya fara daga dubu 40 zuwa 80 dubu, kuma kwikwiyo daga kwatancen iri ɗaya, amma an rufe shi da ulu, za a ba shi dubu 3 - 6 dubu.

Daga cikin bita na masu kiwon kare game da wannan nau'in, zaku iya samun labarai da yawa waɗanda, bayan sun sayi kuɗaɗen kuɗi ko ma kyauta, wani ɗan ƙasar Peru wanda aka lulluɓe da ulu, bayan sun sadu, sun karɓi --an kwikwiyo 4 - 6 tsirara.

Hakanan, a cikin sake dubawa game da karnukan, an lura da yadda dumin su yake, da kuma yadda abin al'ajabi yake cikin tsananin sanyi da batir mai ƙarancin zafi. Yawancin masu mallaka suna ba da gogewarsu ta horar da kare a bayan gida, wannan gaskiya ne ga Yakutia da sauran wuraren da akwai tsananin sanyi a mafi yawan shekara.

Gabaɗaya, babu sake dubawa mara kyau ko mara kyau game da waɗannan karnukan. Mutanen da ba su yi aure ba suna kiwon su biyun a matsayin abokai, kuma a madadin yara - marasa haihuwa ko ma'auratan da suka tsufa, kuma a matsayin kare ga yara, kuma a matsayin hanyar samun kuɗi, don amfanin kiwo. Wanda ya sake tabbatar da cikakkiyar kwarewar wadannan dabbobin tsohuwar dabba masu ban mamaki da asali.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: THE PERUVIAN HAIRLESS DOG - STRANGE OR CUTE? (Yuli 2024).