Dabbobin Taiga. Bayani da siffofin dabbobin taiga

Pin
Send
Share
Send

Dangane da ƙamus na kalmomin kasashen waje, taiga wani gandun daji ne mai raɗaɗi mai raɗaɗi tare da fadama, da iska mai iska da kuma faduwar iska. Wannan ma'anar tana kwatanta madaidaicin danshi mai danshi.

Taiga shine yanki mafi girman yanki a duniya, tare da yanki sama da kilomita 15². A ɓangaren Turai, faɗin wannan bel ɗin ya kai kusan kilomita 800, a Siberia - fiye da 2000.

Halin da ke nan yana da tsauri da canzawa: an maye gurbin ɗan gajeren lokacin rani ta kaka mai sanyi, sannan mai biyowa mai tsayi da dusar ƙanƙara. Waɗanne dabbobin da za su iya rayuwa a cikin irin wannan yanayi, waɗanda ke rayuwa a cikin wannan babban teku da ba za a iya tafiyarsa ba, wanda ya kai mil ɗari da dubbai kilomita?

Game da dabbobin taiga na iya zama na awanni. Gida ne game da nau'ikan nau'ikan 40 na dabbobi masu shayarwa: beyar, martens, badgers, wolverines, damisa, kurege, kyarkyata, dabbobin daji, elks, da nau'ikan dawa da yawa. Otters, beavers, da desman sun daidaita kogunan. Kuma tsuntsaye nawa ne a cikin taiga!

Brown kai

Mutane da yawa a Yammacin duniya, suna magana game da "Rasha da ba a wanke ba," da farko dai suna tunanin beyar da ke wasa balalaika. Kada ku bata musu rai. Beyar mai launin ruwan kasa alama ce mai kyau ta babban jihar.

Dajin Rasha ba tare da beyar ba, cewa savannah na Afirka ba tare da zaki ba. Wannan mummunan dabba, wani lokacin yakan kai mita 2 a tsayi da kilogram 600 a nauyi, shine ɗayan manyan mafarautan ƙasar. Jikinta mai ƙarfi an lulluɓe shi da ulu mai kauri, kuma fikarsa sun kai tsawon 10 cm.

Gwanon ruwan kasa bashi da hankali game da abinci: abin mamaki, kashi 70-80% na abincinsa shine abincin kayan lambu: rhizomes, berries, acorns, m harbe. Bears na cin kwari, kadangaru, kwaɗi, da ɓeraye iri-iri.

Kodayake a gaban barewa ko barewa, amma da wuya ya girgiza kafarsa mai kauri a cikin kyakkyawar ma'amala - tsarikan dabbobi ma wani ɓangare ne na abincinsa. Duk da alamun kasala, launin ruwan goro yana haɓaka saurin har zuwa 50 km / h, don haka babu fatan samun ceto daga gare ta.

Kamar yadda Winnie the Pooh ta ce: "Duk bears suna son zuma" - kuma gaskiya ne. Kwancen kafa yakan lalata amya. Basu guje ma gawa ba. Bears masunta ne masu son kamun kifi: a lokacin da kifin kifi ya tafi daddawa, masu ruwan kasa basa fita daga ruwan.

Kusa da kaka, beyar ta zama mai yawan annushuwa: tana kara kuzari kafin rashin bacci. A cikin kogon, ya share tsawon watanni 6, inda beyar ta haifi 'ya'ya. Wasu suna farkawa kafin lokacin - su ne mafiya haɗari.

Idan a lokacin al'ada wannan dabbar ta guji mutum, beyar bazara, sandar haɗawa, za ta kawo hari. Haƙƙarfan mai girma mai haɗari mai haɗari shine ainihin Jagorar taiga.

Lynx

Lynx wakili ne na musamman dabbobin farauta na taiga... Ya kasance daidai a cikin girman zuwa babban kare: a bushe bai wuce 70 cm ba, matsakaicin nauyi shine 18-25 kg.

An rarrabe jinsin ta dogon tassels a kunnuwa da "gefen gobara"; ba zai yuwu a rikita shi da wasu ba. Tawny fur shine mafi kauri da ɗumi a tsakanin kuliyoyi, amma ta yaya kuma, dabbobin taiga dole ne a daidaita shi da ɗaci mai ɗaci.

Kamar kowane ɗan wasa, ita kyakkyawa ce mai farauta. Lynx baya taba yin farauta akan abin farautarsa ​​daga sama, amma yana zaune cikin kwanto na dogon lokaci kuma yana jiran lokacin da ya dace.

Tare da tsalle-tsalle mai tsayi, yana kama wanda aka azabtar kuma ya ciji a wuya. Dabba mai rauni da damuwa tana iya jan mai farauta tsawon lokaci, amma lynx ba zai ja da baya ba, sanin cewa ƙarfin abin farautarta yana ƙurewa.

Lynx farauta ne da farko don zomo; baƙar fata, jaka, barewa, barewa, samari da namun daji kuma suna karɓar hankalinsu na farauta. Yana faruwa idan ana rashin abinci, yakan afkawa karnuka da kuliyoyi.

Wannan babban kyanwar yana da ban sha'awa ba kawai don bayyanarta ba, har ma da halayenta. Tana haƙuri da haƙuri na dawakai, waɗanda ke sata abin farautarta. Hukuncin wannan abu ɗaya ne - lynx yana kashe ɓarayi, amma baya ci, amma ya bar wa wasu don ingantawa.

Fox

Fauna na taiga ba zai zama cikakke ba tare da irin wannan jan kyallen mai yatsu kamar fox. Kokuwa gama gari na mallakar dangin canine ne, kuma shine mafi girman nau'ikansa. Tsawonsa ya kai 60-80 cm, wutsiya tana da kusan 50 cm, yayin da launin ja yana da nauyin 6-10.

Wutsiya mai ƙyaftawa tana taimaka wa fola don ta ji ɗumi daga sanyi a lokacin sanyi. Yana yiwuwa sau da yawa a lura da yadda dawakai ke barci daidai cikin dusar ƙanƙara, an rufe shi da jelarsa, kamar bargo.

Dabbar tana ciyarwa a kan kananan beraye, akasari, berayen ruwa, da beraye. Abin birgewa ne don kallon farautar farauta - linzamin kwamfuta, yana tsalle cikin zurfin dusar ƙanƙan dama a wani ɓataccen linzamin bera da aka ɓoye a cikin dusar ƙanƙara.

A gaskiya, fox ya yi sata daga manyan mafarauta, amma kai hare-hare kan gidajen kaji sun zama banda mata, sabanin tatsuniyoyin mutane.

Wolf

Wolves sune mafi kyawun dabbobin da suke rayuwa a cikin al'umma kamar iyali, tare da takamaiman matsayin matsayi. Kerkeci na Taiga sun fi duhu da ƙanƙanta fiye da takwarorinsu da ke rayuwa a cikin tundra. A cikin yanayin taiga, sun fi son wuraren kogin ambaliyar ruwa, fadowa, konewa, da kyar suka shiga gandun dajin.

Suna farauta tare don mutane 10-15, wanda ke basu damar wuce gona da iri. Don neman abinci, kerkeci na iya tafiya sama da kilomita 50 kowace rana. Ba don komai ba ake kiran kerkeci da umarni na gandun daji - da farko dai, suna kashe dabbobin da basu da karfi da marasa lafiya, saboda haka suke jagorantar zabin yanayi.

Kurege

"A lokacin rani - launin toka, a cikin hunturu - fari" - wannan maƙaryaciya ce game da shi, farin kurege. Shine wanda ke nuna halin canza launi dangane da yanayi. A cikin taiga, kurege suna cin bawon itacen, kwayoyi, matasa da kuma 'ya'yan itace.

Lissafin yana cike da abokan gaba na halitta, don haka wannan dabbar tana da hankali da saurin aiki. In ba haka ba, ba wanda yake son a ci.

Muskrat

Me dabbobi a cikin taiga kawai ba! Desman tabbaci ne tabbatacce game da wannan. Wannan dabbar ta dangin tawadar, wanda ba a saba gani ba, ta yadu a kudanci da tsakiyar taiga. Tsawonsa bai wuce 40 cm ba, nauyinsa bai kai 500 g ba.

Desman (khokhulya) ya fi son kogunan daji da ke kwarara a hankali, tabkuna, tafkuna. Kusan koyaushe a cikin kandami kuma yana fitowa akan ƙasa sai da famfo.

A ƙasan, kwayar halittar ruwa ta ratsa ta ramuka ta yi iyo a gefensu zuwa taɓa, tunda ba ta da gani sosai. Desman yana cin abinci ne a kan mollusks da ledoji, yana tattara su a cikin maronsa.

Desman Jawo na musamman ne kuma ana ɗaukarsa ɗayan mafi ƙima. Godiya ga gashinsu, kusan an hallaka wadannan dabbobin. A zamanin yau, haramun ne farautar desman; maido da lamba, tanada yankuna: dabbobin taiga akwai masu tsaro.

A cikin hoton Desman ne

Barewa

Musk deer ƙaramin deer ne mai fasali mai ban sha'awa: canines masu ban sha'awa har zuwa 9 cm tsayi da rashin ƙaho. Dogayen ƙafafu masu ƙarfi da ƙarfi na barewar musk suna ba shi damar matsawa a kan ƙasan ƙasa.

A cikin taiga, ya fi son yankuna masu duwatsu tare da samun damar shiga tafki. Mask barewa na rayuwa ne kawai da kaɗaici, ban da lokacin rutsawa. Yana ciyarwa, kamar sauran barewa, lichens, samari na shuke-shuke, ferns, dawakai, da kuma wasu allurai.

Hakanan ana kiransa barewar miski saboda kasancewar wata gland ta musamman a cikin mazan da ke samar da wannan sirrin. Miski ya daɗe yana da daraja a magani da kayan kamshi. Ba lallai ba ne a faɗi, ta yaya yawancin waɗannan kyawawan halittu suka sha wahala saboda wannan keɓancewar!

Barewa

Sable

Sable wakili ne na musamman dabbobin taiga na Rasha... A cikin adadi mai yawa, ana samun dabbar anan kawai. Sable na dangin shahidan ne, karamin karami ne (har zuwa 50 cm) - mai mallakin kaifin baki mai kaifin ido da idanu masu ban sha'awa.

Wadannan dabbobin sun fi son gandun daji masu danshi mai duhu, musamman gandun daji na itacen al'ul, suna zama marasa ƙarfi. Kullun yana kusan koyaushe a ƙasa, yana motsawa cikin tsalle, yana iya hawa bishiyoyi cikin ƙwarewa.

Sable yana da komai. Yana farautar zomo, squirrels, chipmunks, ɓarna da tsuntsayen tsuntsaye, yana kai hari ga baƙar fata da kayan goge. A wani lokaci, ba zai ba da 'ya'yan itacen Pine da' ya'yan itace ba.

Ana kiran Sable fur da zinariya mai walƙiya, yana da matukar daraja. A ƙarshen karni na 19 da na 20, kusan babu sabulu a cikin taiga ta Rasha. An adana kuma an dawo da yawan jama'a ta hanyar yawan wuraren bautar namun daji da wuraren ajiya.

Hoto hoto ne na dabba

Weasel

Wannan dabbar da ke da kyakkyawar suna ita ce mafi ƙanƙancin mai cin nama ba kawai tsakanin weasels ba, amma gabaɗaya tsakanin dabbobi. Haƙiƙa da weasel weasel shine tsawar iska, shrews da sauran ƙananan ƙananan beraye. Jikin wannan ƙaramin marten yana da sauƙin yanayi wanda ya ba shi damar yin rarrafe cikin ramuka na linzamin kwamfuta da lalata nests.

Weasel ya fi son zama a cikin sarari ko wuraren da aka kone inda akwai sarari. Guji kusanci don ɓata. Saƙar Weasel ba ta da wata daraja saboda ƙaramar fatar, kyakkyawan tsarinta da rauni. An yarda da farautar weasel amma ba ayi ta ba.

A hoto weasel

Ermine

Ermine wani marten ne wanda ke rayuwa tsakanin gandun daji na taiga. Yana da ɗan girma fiye da weasel: yana girma zuwa tsayi zuwa 38 cm, matsakaicin nauyi shine 360 ​​g. Ermines ya zauna kusa da jikkunan ruwa kuma yana jagorantar salon zama. Dabbobi yankuna ne. Kuskuren yana ciyarwa akan ƙananan beraye, galibi yakan mamaye ramuka fanko.

Abu mai ban sha'awa na ermine shine son sani. Baya tsoron mutum kwata-kwata, haɗuwa da shi a cikin gandun daji, yana iya kallon baƙo na dogon lokaci, yana zaɓar matsayi mai fa'ida akan reshen bishiya ko tsauni. Kwanan nan, yawan kurakurai suna ta raguwa. Wannan sakamakon sakamakon sare itace, lalacewar muhalli kuma, hakika, farauta.

A hoto, dabbar ermine

Chipmunk

Chipmunk shine asalin mazaunin taiga, dangin dangi na kusa. A tsayi, chipmunk ya girma har zuwa 15 cm, yayin da jela - har zuwa 12. Siffar halayyar wannan dabba ita ce ratsi mai tsawo 5 a baya, ba shi yiwuwa a gane shi.

Dabbobin Ussuri taiga - yanki ne na musamman, inda ake da gandun dazuzzuka masu dimbin yawa da kuma abubuwan da ke karkashinsu, sun bambanta da takwarorinsu na Siberia. Gandun daji na Manchuria yana da halin baƙin fata, kare raccoon, kifin gandun daji, agwagwar mandarin, bishiyar wagtail da sauransu.

Tiger Ussurian

Damisa ta mamaye yankin Ussuri. Damisa ta Ussuri (Amur) babbar ce a tsakanin kuliyoyi, har ma ta fi zaki girma. Namiji na iya auna nauyin kilogiram 250, tare da tsawon jiki har zuwa 3.8 m. Tare da irin waɗannan girma masu girma, yana motsawa kusan shiru.

Tiger Ussuri abin kaɗaici ne, yana kishin dukiyarta, wanda zai iya shimfida ɗaruruwan kilomita. Kamar sauran kuliyoyi, yana yiwa kan iyakokin filaye da wani sirri na musamman kuma yana barin ƙaiƙayi a jikin bishiyoyin.

Damisa mai farauta ce mara tausayi. Abincin sa ya kunshi barewa, barewar daji, barewa. Wannan babbar katar tana kashe manya-manya 50-70 a shekara. Mai mulkin Ussuri taiga bashi da taimako kafin mamayewar mutum. An jera shi a cikin Littafin Ja; ƙasa da mutane 500 ke rayuwa a cikin yanayi.

Tsuntsayen taiga

Kimanin nau'in tsuntsaye 260 ake samu a cikin taiga. Partridges, hazel grouses, hankaka, gaggafa na zinariya, gicciye, bijimai, warkoki, gyaɗa, kajin: akwai wuri ga kowa a cikin wannan gidan na musamman.

Girkin itace

Capercaillie shine ɗayan manyan tsuntsayen tsari kajin. Nauyin maza na iya kaiwa kilogiram 6.5, mata sun fi ƙanana - har zuwa kilogiram 2.5. Capercaillies suna da kunya kuma suna da damuwa; idan akwai haɗari suna tashi da ƙarfi, suna ta da hayaniya. Da rana, tsuntsayen suna ciyarwa, suna ciyarwa kowane lokaci a cikin bishiyoyi; a daren hunturu, suna kwana cikin dusar ƙanƙara, inda suke shiga kai tsaye daga rassan.

A cikin yanayin taiga, itacen grouse yana ciyar da kwayar Pine, needles, buds da harbe na shrubs, bishiyoyin gandun daji: juniper, ash ash, lingonberry, Cloudberry, blueberry. Capercaillie tsuntsu ne mai daraja mai farauta, yawan waɗannan tsuntsayen yana raguwa a hankali.

A cikin hoton, tsuntsayen farin ciki

Nutcracker

Nutcracker karamin tsuntsaye ne na dangin corvidae. Tsawonsa bai wuce cm 30 ba, kuma nauyinsa yakai 130-180 g. Waɗannan tsuntsayen suna ba da sabis mai tamani ga gandun daji - ɓoye ɓauren pine don amfaninsu nan gaba, masu naman goro, a zahiri, suna shuka sabbin tsararraki na bishiyoyi, ta hanyar sabunta itacen al'ul. Baya ga goro, mai goro yana cin tsaba, 'ya'yan itace, ya kama beraye, kadangaru, kuma baya guje wa gawa.

A cikin hoton goro

Mujiya mikiya ta Yammacin Siberia

Mujiya mikiya babban tsuntsu ne na farautan dangin mujiya. Tsawon namijin gaggafa na Yammacin Siberia ya fi cm 70, tsayin fukafukan ya fi mita 1.5. Yakamata a yanke hukuncin mazaunin da sunan. Yana son zama kusa da jikin ruwa, yana jagorantar wani yanki na rashin kwanciyar hankali, amma galibi rayuwar makiyaya.

Fiye da 90% na abincin mujiya ya kunshi dabbobi masu shayarwa: bera, beraye, kurege, kurege, moles, roe deer cubs. Adadin waɗannan mujiya na masarauta kaɗan ne - mummunan yanayi da ayyukan ɗan adam suna sa kansu ji.

Mujiya mikiya ta Yammacin Siberia

Schur

Zaka iya jin waƙoƙin ban mamaki na ƙaramar tsuntsu mai farin jini daga cikin dazuzzuka da ba za a iya wucewa ba - wannan schur ne. Na dangin finch ne. Saboda tsarin baki da launi, ana kiran shi aku aku Finnish.

Lilin wani pike launuka ne na launuka masu launin toka, kowane gashin tsuntsu yana danshi tare da sautin murjani mai haske. Yana ciyar da 'ya'yan itacen coniferous. Da zuwan yanayin sanyi, tsuntsayen sukan taru a cikin garken suna yawo zuwa kudu, inda yanayin yanayin yafi kyau.

Tsuntsaye schur

Bakin katako

Taiga tana dauke da nau'in bishiyoyi da dama, ciki harda bakar itace ko itace. Wannan babban tsuntsu ya kai rabin mita a tsayi kuma nauyin 300g. Mata baƙi ne kwata-kwata, yayin da maza ke da alamar jan launi.

Woodpecker ma’aikaciyar jinya ce. Tana lalata adadi mai yawa na kwari ta hanyar toshe su daga bawon manyan bishiyoyi. Abincin zhelny ya ƙunshi ƙwayoyin katako, tururuwa, ƙwanƙolin zinare, ƙwarin beetles. Tare da karancin abincin dabbobi, itacen katako ya koma tsaba na conifers. Abokan gaba na katako itace lynxes da martens.

Bakin katako

Ba a wakiltar masarautar amphibians da dabbobi masu rarrafe sosai a cikin taiga. Daga cikin buhunan peat da kaurin da ba za a iya wucewa ba, zaka iya samun sabbin abubuwa, kadangaru masu rayar rai, macizai, shtomordnikov.

Amur kwado

Kwarin Siberian ko Amur shine watakila mafi yawan nau'ikan nau'ikan jurewar sanyi a tsakanin amphibians na yankin Eurasia. Wasu mutanen ma an gansu a yankin Arctic.

Ta fi son zama kusa da ruwa, inda, idan akwai haɗari, zaku iya nutsewa. Yana ciyar da kwari, tsutsa, molluscs, tsutsotsi, invertebrates, algae.

Don hunturu (daga Satumba zuwa Mayu), kwaɗi sun taru a ƙasan matattarar ruwa ba-daskarewa a cikin manyan ƙungiyoyi. Adadin yakan kai ga mutane 1000. Faɗuwa cikin rashin himma, sun huta a zurfin 1-2 m, suna jiran matsanancin taiga hunturu.

Kwadin Amur babban mahada ne a cikin jerin kayan abinci. Macizai, da dabbobi masu shayarwa, da tsuntsaye suna cinsu. Koyaya, lambar su bata ragu daga wannan ba. Babban haɗari ɗan adam ne ya haifar da shi, magudanar fadama, gina madatsun ruwa da tashoshin samar da wutar lantarki. An tsara wannan jinsin a cikin Littafin Ja a cikin yankuna 9 na Tarayyar Rasha.

Amur kwado

Macijin gama gari

Daga cikin dajin taiga a lokacin dumi, zaka iya saduwa da maciji gama gari. Kodayake wannan dabba mai rarrafe ba ta dare ba ce: tana farautar beraye, kwadi, shrews, berayen ruwa, da rana galibi tana rarrafe zuwa wurare masu rana don ɗumi.

Maciji na yau da kullun na gidan viper ne. Wannan maciji ne mai dafi mai girman 50-70 cm tsayi. Launi na iya zuwa daga jet baki zuwa rawaya zinare, dangane da mazaunin.

Wannan nau'in ya dace da mummunan yanayin taiga: viper ba ta yin ƙwai, wanda zai iya daskarewa, amma yana da ƙarfi. 'Ya'yan kwai suna kyankyashewa daga ƙwai yayin da suke cikin mahaifar maciji kuma ana haifuwarsu gaba ɗaya ba masu haƙƙin mallaka ba. Yawancin lokaci macijin yakan haifi jarirai 8-12 kimanin 15 cm a tsayi. Daga lokacin haihuwa, ƙananan dabbobi masu rarrafe suna da guba.

Da zuwan yanayin sanyi, macizai na yau da kullun suna neman rami ko rami a cikin ƙasa don tsira daga hunturu, suna faɗuwa cikin rayar da aka dakatar. Tare da rashin irin wannan keɓaɓɓun wuraren, suna daɗa haɗuwa a cikin yawancin ƙungiyoyin maciji, waɗanda yawansu ya kai goma da ɗaruruwan mutane. Abun kallo, dole ne in faɗi, ba don kasala bane.

Guba ta wani maciji na yau da kullun yana da haɗari ga mutane, duk da haka, lokuta masu mutuwa ba su da yawa. Ciwo mai zafi, kumburi ya bayyana a wurin cizon, jiri, jiri, sanyi, da jin zafi suna yiwuwa.

Tare da taimakon da ya dace, babu abin da ke barazana ga rayuwar mutum. Macijin bai taba kai wa kansa hari ba, amma, akasin haka, yana ƙoƙari ya guji haɗuwa da mutum. Zata dirka ne kawai idan an tsokane ta ko kuma ta taka mata bisa kuskure.

Macijin gama gari

Taiga kifi

Koiga Taiga suna cike da kifi: ban da waɗanda aka lissafa, suna gida ne ga kifin bakan gizo, ide, ruff, perch, muksun da sauran wakilan ichthyofauna.

Burbot

Burbot shine kawai nau'in nau'in kwalliya wanda ya fi son ruwan sanyi mai sanyi zuwa ruwan gishiri na arewacin teku. Ya yadu ko'ina cikin yankin taiga, yana rayuwa a cikin ruwa mai gudu, kuma yana son dutsen mai dutse ko yumbu.

Burbot mai farauta ne. Tana ciyar da kan kananan kifi, kwasfa, kwadi, larvae da tsutsotsi. A cikin kogunan Siberia, burbot yana girma har zuwa 1.2 m, nauyinsa na iya kaiwa 18 kilogiram.

A hoto, kifin yana burbot

Sterlet

Kyakkyawan nau'in kifin kasuwanci na dangin sturgeon. Ana samun shi a cikin koguna da yawa na Siberia. Wasu samfurin na iya kaiwa 130 cm kuma suna da nauyin kilogram 20. Waɗannan ƙattai da ke ƙarƙashin ruwa suna ciyar da yawancin ƙwayoyin cuta, galibi suna cin ƙwai na wasu nau'in kifi.

Saboda naman sa mai laushi mai dandano mai tsami, abun tsaran shine abun farauta. Jinsin na dab da karewa.

Sterlet kifi

Siberian launin toka

Ana samun wannan wakilin dangin kifin a cikin ruwan kogunan Ob, Kara, Yenisei da kuma cikin ƙananan rafuka da yawa. Ba kamar salmonsu ba, furfura karama ce: a matsakaita, nauyinta bai wuce 2.5-3 ba. Yana da ban sha'awa cewa a cikin rafuka masu zurfin launi na kifi sun fi haske fiye da na mutanen da ke rayuwa a rafin taiga.

Grayling kifi ne mai motsi sosai kuma mai aiki, ba tare da dalili ba a Faransa ana kiransa "ombre" - inuwa. Wannan yanayin yana bashi damar samun nasarar farautar kwari masu tashi akan ruwa. Ban da su, abincin sa ya hada da mollusks, kananan crustaceans, lardise caddis.

Kifin Grayling

Taimen

Wani nau'in jinsin kifin salmon, wanda aka jera a cikin Red Book of Russia. Ya zo gaba ɗaya tsawon bel ɗin taiga, yana rayuwa a cikin ruwan sanyi mai ɗaci. Wasu samfurai na iya kaiwa mita 2 a tsayi kuma nauyinsu ya kai kilogiram 85.

Kamawa taimen shine babban burin kowane masunci, amma, an hana kamun kifi akansu, a wasu wuraren tafki suna tsunduma cikin aikin kera irin wannan kifin don ƙara yawan mutane.

A hoto kifin taimen

Fauna na taiga yana da girma da yawa. Ya kasance ya yi mamaki yadda dabbobin taiga suka saba zuwa babban gidanka, a cikin wane jituwa wannan halitta take.

Abun takaici yanxu haka Red Book of Taiga ta dabbobi kawai sake cikawa Aikin mutum shi ne ya kiyaye waɗannan gandun daji na budurwa tare da duk mazaunanta, don hana su ɓacewa daga fuskar underasa a ƙarƙashin yunƙurin wayewa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Ultraman Taiga Fanmade Op. (Yuli 2024).