Kifin Auratus Bayani, fasali, abun ciki da farashin auratus

Pin
Send
Share
Send

Iyalin cichlid, wanda auratus ya kasance, shine mafi mashahuri tsakanin masanan ruwa. Tana da halitta 40 da nau'in kifi 200.

Fasali da mazaunin kifin auratus

Ana samun Melanochromis auratus a cikin tabkin Afirka na Malawi. Gaɓar bakin teku, ƙasan maɓuɓɓugar ruwa, da wuya da iska mai ƙarancin iska sun zama sanannun waɗannan kyawawan kifaye.

Lokacin siyan irin wannan kifin na akwatin kifaye, kuna da tabbacin cewa yana yiwuwa a samar musu da yanayi iri ɗaya a gida. Kifi yana aiki da motsi, ba sa son mazaunan girman su, don haka kai tsaye suke kai hari.

Waɗannan mazaunan aquarium ne masu tashin hankali, kuma ba maza kawai ba har ma mata suna da wannan ƙimar. Tsawon jikin manya ya fara daga santimita 6 zuwa 10. Jikin kifin yana shimfidawa a tarnaƙi, yana da tsiri wanda ya faɗi daga ido zuwa ƙarshen fin caudal. Launi ya bambanta dangane da jinsi.

A cikin hoto auratus melanochromis

Namiji auratus yana da launi mai duhu - baya rawaya ne ko launin ruwan kasa, sauran jikin duka kusan baƙi ne, raunin shudin ne. Mata suna da launin rawaya rawaya. Wannan fasalin ya haifar da gaskiyar cewa wasu lokuta ana kiran waɗannan kifin auratus zinariya ko aku aku.

Kulawa da kulawa da auratus

Tare da kulawa mai kyau, auratus ya rayu har zuwa shekaru 25. Amma waɗannan sune zakara. Matsakaicin ran kifin shine shekaru 7. Ga mutum mai aiki da motsi, ana buƙatar babban fili. Dole ne ƙarfin akwatin kifin ya kasance aƙalla lita 200. Ana buƙatar kowane mako don sabunta 25% na ruwa, ci gaba mai ɗorewa, zafin jiki a cikin kewayon 23-27 ° C. Ana sanya tsauraran yanayi don ƙarfin ruwa.

A cikin hoton, namiji (duhu) da mace (zinariya) auratus

Tafkin Malawi, wanda waɗannan kifin suke rayuwa a cikin yanayin yanayi, yana da mahimmancin matsi, saboda haka, masu son kifi waɗanda ke zaune a yankuna tare da ruwa mai laushi suna buƙatar kawo jigon ƙarancin ruwa don auratus cichlid zuwa yanayin halitta don ƙirƙirar yanayin rayuwa ta yau da kullun. Bayyanar ruwa akai-akai shine mahimmin yanayin rayuwa ga waɗannan kifin.

Kifin auratus yana son tono ƙasa, don haka ƙasan yana canzawa koyaushe. Dole ne a shimfiɗa ƙananan duwatsu a ƙasan yadda zai yi kama da mazaunin ƙasa. Tana aiki a cikin kogo, tana son busasshiyar itace, don haka akwatin kifaye yakamata ya sami wadatattun na'urori wadanda zasuyi kwatankwacin wannan yanayin.

Abinci don aku na gwal, kamar yadda ake kiran wannan kifin, zai fi dacewa rayuwa. Tana cin algae, don haka ya fi kyau a fara ciyayi da ganyaye masu yawa a cikin tafkin gidanka. Za'a cinye ganyayyun ganyen algae mara kyau.

Wannan wakilin dangin cichlid yana iyo a tsakiyar da ƙananan matakin akwatin kifaye. Idan babu isasshen sarari don kifin, to yana saurin motsawa cikin ƙarar. A yanayi, kifin auratus yana rayuwa cikin kurege. Namiji daya kuma mata dayawa. Dole a bi ƙa'idodi iri ɗaya don samun nasarar kiwo da kuma lokacin da ake ajiye auratus a gida.

Idan kun sanya maza da yawa a cikin akwati ɗaya, to ɗa ɗaya ne zai rayu. Galibi maza da mata uku suna zama a cikin akwatin kifaye ɗaya. Auratuses, wanda mai son nishaɗin zai iya samar dashi, zai faranta masa rai da kyawunsu da motsinsu.

A hoto, kifin auratus a cikin akwatin kifaye

Ire-iren auratus

Wasu gogaggen masoyan kifi suna shirya nau'in akwatin kifaye. Ya ƙunshi wakilai iri-iri iri iri. Idan akwai irin wannan sha'awar - don shirya akwatin kifaye tare da melanochromis auratus, to zaku iya ƙara sauran nau'in waɗannan kifin a ciki.

Suna da girma iri ɗaya, sun bambanta kaɗan a launi, tare da haɗin haɗin gwiwa, bambance-bambance tsakanin wakilan wannan nau'in suna da sananne musamman. Bugu da kari, dangin wannan jinsin suna samun sauki tare. Suna da kwanciyar hankali idan sun zauna tare. Melanochromis Chipoka, Inerruptus (ƙarya), Mayngano iri ne na melanochromis.

Dukansu sun fito ne daga Tafkin Malawi, suna buƙatar irin yanayin tsare su. A waje, suna kama, amma inerruptus yana da tabo a gefe, kuma ba tsiri ba, ana kiransa melanochromis na ƙarya. Sauran dogon jiki ne, mai fadi a gefuna da tsiri, lebe mai kauri. Melanochromis Chipoka. Mata suna da launin kore-rawaya.

A cikin hoto melanochromis chipoka

Melanochromis yohani yana da ratsi masu launin shuɗi biyu a gefen, suna gudana ko'ina cikin jiki daga kai zuwa jela.

A cikin hoto, kifin melanochromis yohani

Melanochromis inerruptus (ƙarya) tare da tabo a gefen.

A cikin hoton, melanochromis inerruptus (ƙarya)

Sake haifuwa da tsawon rai

A dabi'a, waɗannan kifin suna rayuwa tsawon shekaru 20. A cikin fursuna, tsawon rayuwarsu shekaru 7-10 ne. Tare da cikakkiyar kulawa da kulawa mai kyau, samfurin kowane mutum yana rayuwa tsawon shekaru 25. Amma wannan yana da wuya. Yayin wasanni na jima'i, namiji yakan zama mai saurin tashin hankali. Mata suna yin ƙwai bayan haɗuwa.

Nan da nan suka dauke shi a baki suka daina cin abincin. Toya ƙyanƙyashe a ranar 22. Don kiɗa Auratus, wasu masu sha'awar sha'awa suna motsa mata zuwa tankuna daban, inda ake ajiye su daban da sauran kifaye.

Suna buƙatar yanayi mai kyau musamman, tunda rayuwar soya yana da rauni sosai. Idan ba zai yuwu a raba mace a wannan lokacin ba, sai a shirya mata wani gida na daban domin ita da soyayyar su ji daɗi.

Wasu masanan ruwa suna daina ciyar da mata a lokacin da suke dauke da kwai a bakinsu. Abu ne mai sauki a gane kifin da ke dauke da caviar a bakinsa ta hanyar kara girman goiter. Fry yayi girma a hankali. Yarinya kifi yayi girma don haifuwa da watanni 10 da haihuwa. Abinci don ƙananan dabbobi ya saba - cyclops, brine shrimp.

Farashi da dacewa daga auratus tare da sauran kifi

Tsananin melanochromis ya sa ya zama maƙwabcin wahala ga sauran kifaye. Zai kori ƙananan dabbobi a cikin akwatin kifaye. Babban zaɓi don masoyan kifi shine akwatin kifaye wanda kifayen jinsuna ɗaya kawai ke rayuwa a ciki. Typesananan nau'ikan auratus ne masu dacewa.

Tare da sha'awar mai ƙarfi, an ƙara manyan kifaye a ciki, waɗanda basa jin tsoron auratus. Farashin kifi ya dogara da shekarun mutum da wurin siye. Ana sayar da kifin baligi mai shiri ɗaya-ɗaya ko biyu-biyu.

Farashin ma'aurata kusan 600 rubles. Ana iya siyan ƙananan kifi akan forari 150. Ana sayar da aku mai zinare a shagunan dabbobi da na Intanet. Wasu masu sha'awar sha'awa wadanda ke tsunduma cikin kiwon kifi suma a shirye suke su bayar da dabbobin su ga wadanda suke son siyen kifin zinari na auratus.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Mawaƙin Hausa Hip Hop Fresh Emir ya buƙaci shugabannin Najeriya da su riƙa yin adalci (Yuli 2024).