Shih Tzu. Bayani, kulawa da farashin nau'in Shih Tzu

Pin
Send
Share
Send

Bayani da siffofin Shih Tzu

Shih tzu a cikin talakawa kuma suna kiran zaki-kare ko kare mai karen kristan. Wannan nau'in shine ɗayan tsofaffi kuma ya bayyana a China. Daga can, kuma irin wannan suna mai ban sha'awa. A cikin Rashanci, ana nuna ta ta hanyoyi daban-daban. Misali, shih-tsu, shitsu... Nau'in ya koma Turai godiya ga jakadan Norway.

A ƙarshen 90s, bayan jakadan ya koma ƙasarsa, ya fara kirkirar wannan nau'in, albarkacin haɗinsa. Har ila yau, akwai wani nau'i na asalin wannan nau'in. Buddha na tare da shi a kan hanya da karamin kare, wanda a kowane lokaci ya zama babban kare don kare mai shi. An yi amannar cewa kare ne na Shih Tzu.

Duk da kyawu, karami kuma, a lokaci guda, bayyanar kayan wasa na musamman, kare bashi da ado. Yawancin lokaci karnuka na ado ba su da yawa kuma ba za su iya yin kome ba sai dai wutsiya. Wannan nau'in iri ɗaya bashi da halaye na al'ada. Karnuka ba su da kauna sosai ga dangi. Wannan ɗan ƙaramin karen na musamman ya ba da ƙaunarsa ga kowa daidai.

Hakanan, wakilan wannan nau'in ba sa son kaɗaici, ana iya haɗa su da mutum kamar jela. Wannan karen zai kasance babban aboki ga tsofaffi, tunda suna da matukar kauna ga masu su. Suna da kyakkyawan yanayin jiki (duk da cewa suna da ƙanƙanta a kallon farko).

Shih Tzu

Wakilan wannan nau'in na iya ko da motsa abubuwa a cikin gida ba tare da wata 'yar wahala ba. Amma ba za su zama masu tsaro ba. Dalilin haka shine soyayya ga mutane da kankantar jiki. Tare da irin wannan halayyar, tabbas ba zasu iya kawar da mutum ba.

Shih tzu kwikwiyoShine karamin kare mai shago mai doguwar riga. Yawancin lokaci suna da launuka iri-iri, kodayake sau da yawa haɗuwa da fari da launin ruwan kasa a ulu suna cin nasara. Kadan gama gari a launi shine baƙar fata ko launi mai duhu.

Tabbas, akwai mutane kuma baki ɗaya, amma, wannan lamari ne mai matukar wuya. Shih Tzu na launin vanilla ya fi yawa. Mutane marasa sani sukan rikita irin waɗannan wakilan wannan nau'in tare da mafi ƙarancin lapdog.

Lokacin bazara Shih Tzu

Shugaban wakilan wannan nau'in ya cika girma, fadi ne, idanuwa a ware suke, akwai dogon gemu da gashin baki. Shih Tzu idanu babba, tare da nuna soyayya ga mutum. Kadan ne zasu iya tsayayya da rashin baiwa ɗan Shih Tzu kwikwiyo na cizon wani abu mai ci.

Shih Tzu farashin

Don kudin kare Shih Tzu irin wasu dalilai na iya shafar. Na farko shine samuwar takardu. Wannan shine mafi tsada "yayin zabar jariri. Farashin Shih Tzu ba tare da takardu na ajin "tattalin arziki" kusan 5 dubu rubles.

Lokacin siyan irin wannan kare, kuna buƙatar fahimtar cewa babu tsammanin samun zuriya mai kyau. Wataƙila, babu ƙungiyar kula da gidan kurkuku da za ta yarda da irin wannan kare don ilimi.

Shih Tzu kwikwiyo

Kuna iya siyan Shih Tzu ba tare da fasfo na dabbobi ba koda a kasuwa ne, amma lallai ne ku ziyarci asibitin dabbobi don cikakken binciken karamin kare. Na biyu kasancewar gaban lakabi a gaban iyayen wani ɗan Shih Tzu.

Don siye, alal misali, ɗan Shih Tzu kwikwiyo tare da takardu da alama (idan aƙalla ɗayan iyayensa suna da taken zakara a Rasha) zai biya daga 15 zuwa 30 dubu rubles. Idan an kawo iyayensa daga ƙasashen waje, ƙari, yana da duk takaddun a hannu, to shih tzu farashin zai kasance game da 35 dubu rubles. Wani lokaci farashin irin wannan dabbar dabbar ta kai 145 dubu rubles. Kuna iya siyan aan kwikwiyo a cikin ɗakin kare, amma fa an saita farashin ta wurin ɗakin kare kanta.

Shih Tzu a gida

Yawancin masu wannan nau'in suna damuwa game da tambayar “Wace irin askin da kare shit-tsu yake buƙata?", Don haka zaɓin ba shakka ya dogara da mai shi da kansa, yi ƙoƙari ya yanke kare a gajere a lokacin rani, kuma a lokacin hunturu za ku iya riga yin gwaji tare da salon salo da sabon abu. Kada kaji tsoron wannan aikin. Kuna iya yin askin kanku. Ko, a matsayin zaɓi, kashe “kyawawan” kuɗi akan salon gyara na musamman.

Kunnawahoto shih tzu duba kyakkyawa da kyau. Karnuka suna da halaye na ban mamaki. Kodayake a kallon farko suna da kyau sosai, kyawawa kuma suna sa mutum murmushi, dole ne mutum ya fahimci cewa za a kashe kuɗi da yawa kan kulawa da kulawarsu.

Shih Tzu kulawa

Wani ɓangare na fara'a karnuka shih tzu ya dogara da kyawawan suturar sa, zai ɗauki minti 20 a rana don kula da shi. Amma kuna buƙatar wanka wannan nau'in sau ɗaya a mako. Masu gidan koyaushe suna yanka dabbobin gidansu saboda rashin yin ado.

Amma kar ka manta cewa suna buƙatar yanka farcensu a kai a kai, tare da tsaftace kunnuwansu! Idanun Shih Tzu suna da hankali sosai kuma tabbas yana da mahimmanci koyaushe a tsaftace su. Tabbatar amfani da digo na musamman waɗanda ke kare kare daga samun shamfu a idanunku.

Kuna iya ciyar da dabbobin ku na ɗanyen nama ko dafaffe. Offal, dafaffen kaza, zomo, turkey, da sauransu suma sun dace.Kodayake, yana da kyau a tuna cewa baza ku iya ba dabbobin gida ba. Alade, danyen hanta, kifin kogi, wake, dankali, wake, wake, waken soya, sha'ir, garin masara, taliya, kayan kamshi, nama mai hayaki da kayan zaki ba su dace da kare ba.

Idan ya kasance da wahalar cika irin wadannan sharuɗɗan, to ya fi kyau a sayi abinci ko suturar sama. Mafi kyawun zaɓi shine amfani da tsiren ruwan teku, ƙwai mai ƙwai, man kifi (zai fi dacewa kifin kifi). Ciyarwar da suka fi dacewa da wannan nau'in sune Innova, Eagle Pask, Solid Gold, Pro Pac.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Shih Tzu Puppy Visits Pet Store. Puppuccino Experience. Celebrates 1K subscribers (Yuli 2024).