Doberman kare. Bayani, fasali, kulawa da farashin nau'in Doberman

Pin
Send
Share
Send

Amintaccen aboki na ƙabilar Doberman

Godiya ga aikin zaɓi na wahala na wani jami'in ɗan sanda na Jamusanci, a ƙarshen karni na 19, an yi kiwon nau'in karnukan sabis. Asalin asalin sunan da ake kira Thuringian Pinscher.

Kuma bayan shekaru 14 kawai, don tunawa da Friedrich Louis Dobermann, wanda ya kafa irin, sai aka fara kiranta da Doberman Pinscher. Sakamakon rikice-rikicen sana'a a cikin 1949, sunan ya rasa prefif. Tun daga wannan lokacin, nau'in ya sami ɗan gajeren suna - doberman, a wannan hanyar ana amfani da sunan yanzu.

Bayani da fasali na nau'in Doberman

Waɗannan su ne karnuka masu ɗaukaka tare da ingantattun tsokoki waɗanda ba su nauyi da waje. Tsayin a bushe, ya danganta da jinsi, na iya kaiwa 70 cm, tare da nauyin kaɗan fiye da kilogiram 40 da kilogiram 35, maza da mata.

Saboda ciwan tsokoki na kai, karnuka ba su da fitattun kunci, kuma gabaɗaya suna da ƙarfi. Muƙamuƙai masu ƙarfi da ƙarfi tare da cikakkiyar alamar hakora ga halaye masu kariya waɗanda kare doberman.

Launi na asalin karnuka baƙar fata ne ko duhu mai duhu tare da alamar tan. Sau da yawa kunnuwa da wutsiyar Dobermans suna rufe, amma a wasu ƙasashe wannan an hana. Legsafafu masu ƙarfi, tsoka suna da jituwa da jiki duka.

Halin halayyar wannan nau'in shine rashin rigar. Gashi gajere ne kuma mai yawa kuma yana daɗaɗa fata. Sau da yawa, suna magana game da yanayin Doberman, suna lura da wannan rashin tausayi da rashin tausayi. Wataƙila wannan yana da yawa saboda gaskiyar cewa ana yin irin wannan hoton da taimakon silima da littattafai.

Misali, mugu mara kyau ya samo sunan laƙabi daga nau'in fim din doberman wanda yan fim din Faransa suka shirya. Shin karnukan wannan nau'in ba su da tausayi da tashin hankali?

Da farko dai, wadannan karnukan sun kasance manyan abokan tafiyar mutane ne cikin kayan sarki. A gaskiya, don waɗannan dalilai, an halicci nau'in. Amma a tsawon lokaci, an gudanar da babban aiki don tausasa yanayin wannan nau'in. Oƙari bai kasance a banza ba, kuma yanzu waɗannan karnukan masu hankali ne, masu dacewa da horo.

Su ma ba su da taurin kai. Waɗannan abokan aiki, abokantaka da salama na zaman lafiya tare da manya da yara. Hali mai ban sha'awa na waɗannan karnukan shine cewa basa watsi da raunin yan uwa, zasu iya zama ƙwararrun masu haƙuri.

Idan kawai 'yan mintoci doberman kalli online, ya zama a sarari cewa wannan wasan kwaikwayo na shara tare da dalilai na ban dariya ba shi da alaƙa da nau'in waɗannan karnukan masu ban mamaki.

Amma kuskure ne la'akari da wadannan karnukan masu rauni ne kuma sun yi jagoranci. An kiyaye su a cikin komai. Ana jin karimcin cikin gida yayin bayyanar ƙarfi da bayyanar da kyawawan halaye.

Yawancin masu mallaka suna nuna halin ɗabi'a bidiyo doberman tare da wasanni wanda dabba zai iya bayyana kansa. Koyaya, a cikin mawuyacin yanayi, Dobermans na iya amsawa nan take, suna hanzarin kare mai shi.

Doberman kwiyakwiyi

Dalili mara karfi na sayan shine murmushin dadi na nau'in kare hoto doberman wanda za'a iya samu akan net. Duk puan kwikwiyo suna sihirin kowa da sihirinsu. Kuma yawancin masu mallakar nan gaba suna yin biris da shawarar ƙwararrun masu kula da kare cewa dole ne amintaccen kare ya kasance tare da kyakkyawan asalin.

Ana buƙatar wannan takaddun ba kawai don kare zai iya shiga cikin baje kolin ba. Tsarin asali tabbaci ne cewa wannan kwikwiyo yana da gidan ruwa mai dattako da kwanciyar hankali.

Hakanan, masana sun ba da shawarar cewa kuyi nazarin halaye na dabba sosai, ka'idojin kiyaye irin waɗannan karnukan. Zai fi kyau don sadarwa tare da masu nau'in don tattara irin waɗannan bayanan. doberman kan layi a kan wasu dandamali na musamman na masu kiwon kare. Sau da yawa wasu lokuta, irin wannan sadarwar tana taimakawa don ƙulla kusanci da masu kiwo. Kuma wani lokacin, godiya ga wannan, zaku iya siyan kwikwiyo a farashi mai sauki.

Doberman kwiyakwiyi a kan hoton

Masu shayarwa masu ƙwarewa za su faɗi gaskiya ga mai siye idan 'yan karnukan doberman daga wannan zuriyar litter suna da wasu, kodayake ƙananan, karkacewa daga daidaitaccen. Yana da wuya a faɗi abin da irin ke ga ɗan kwikwiyo farashin doberman a cikin yanayin yau. Puan kwikwiyo tsarkaka daga ɗakin kare na iya cin kuɗi daga $ 500 zuwa $ 1000. Kwikwiyoyi ba tare da asalinsu sun fi arha ba.

Amma a wannan yanayin, akwai haɗarin siyo dabbar da ba ta mallaki halaye waɗanda ke cikin wannan nau'in ba. Ba mafi munin lahani a cikin wannan halin ba zai zama ɗan ɗan karkata a waje. Zai iya zama dabba mai tayar da hankali tare da rashin nutsuwa.

Doberman a gida

Lokacin da mutum ya yanke shawarar kare doberman saya, to yakamata ya san yanayin siffofin kulawa. Ya kamata a lura nan da nan cewa wannan nau'in ba shi da kyau. Ba a ba da shawarar waɗannan karnukan su yawaita wanka ba. Sau da yawa a shekara zai isa sosai, sauran lokutan yana da kyau a maye gurbin wannan aikin tare da shafawa da zane mai ƙanshi. Kuna iya tsefe shi sau ɗaya a mako.

Ba za ku iya sanya irin wannan kare a kan sarkar ba. Babban fasali shine kalli doberman ya kamata ya kasance kan ayyukan mutum, sadarwa tare da shi koyaushe. Wannan shine yanayin halayen dabba.

Wadannan dabbobin ba su da cikakkiyar fahimta a cikin abinci. Likitocin dabbobi sun ba da shawarar ciyar da waɗannan karnukan a daidaitaccen abinci. Idan zabi ya faɗi akan abincin ƙasa, to ban da hatsi na gargajiya, dole ne nama ya kasance cikin abincin.

Protein yana taimakawa gina ƙwayar tsoka, wanda ke samar da ƙirar ƙirar mahaukacin kare. Hakanan, kar a manta da kayan lambu a matsayin tushen bitamin. Kyakkyawan tarbiyya Doberman na iya zama aboki mai kyau, aboki, mai goyo kuma mai kariya a lokaci guda. Kuma waɗannan duk ba hujjoji bane da ke goyon bayan wannan nau'in na ban mamaki.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Surprise Attack During Training Shocks Victoria. Its Me or the Dog (Nuwamba 2024).