Yadda za a yi bayan gida ya koyar da yajin katar

Pin
Send
Share
Send

Kuliyoyi suna da hankali sosai, suna lura kuma suna da saurin fahimta, amma a lokaci guda suna da kamewa, kamewa da taurin kai. Ta yaya waɗannan halittun masu larura da tsarkakewa suke haɗa waɗannan halayen a cikin halayensu ya zama babban asiri. Har yanzu ba a cimma matsaya a kan yadda abin ke faruwa a zahiri ba: shin mai shi ya tayar da kyan ko kuwa mai shi? Kuma idan abu ne mai sauki a koyar da karamin kyanwa ga dokokin da mutum ya kafa, to katon kuruciya zai yi "shawara" kuma ya nemi sasantawa.

Idan kun yanke shawarar ɗaukar katuwar babba a cikin gidanku tare da halaye da ɗabi'u da aka riga aka kirkira, to a shirye ku kasance cikin nutsuwa da haƙuri ta hanyar lokacin daidaitawa, a lokacin da dabbar za ta buƙaci ta saba da tire, ƙwanƙwasawa, da dai sauransu.

Hanyoyi don horar da kyanwa a titi zuwa bayan gida

Babu wata hanyar da zata dace da duk hanyar da za'a lalata tsohuwar kuruciya, amma akwai tabbatattun jagororin da suka cancanci sauraro. Lokacin zabar dabarun horarwa, tabbatar da yin kwaskwarima ga yanayin da kyanwa ta rayu a da, yadda take nunawa ga sabon yanayin, ko komai yana cikin tsari tare da lafiyarta da sauran abubuwan.

Don haka, da farko kuna buƙatar siyan tire mai faɗi da faɗi, kuma ku ƙayyade mafi kyawun wuri a cikin ɗakin. Kyakkyawan wuri zai zama wani ɓataccen kusurwa a cikin gidan wanka, bayan gida ko a baranda. Babban abu shi ne cewa dabbar ba ta da hanyar shiga bayan gida ba tare da matsala ba, kuma ya fi dacewa a gare ka ka kula da tsabta da oda a can. Kuliyoyi dabbobi ne masu laushi, suna buƙatar ɓoyewa daga idanun mutane don sauƙaƙa kansu.

Da farko, yashi zai yi aiki a matsayin mai cika tarkacen kuli, idan kyan ta taɓa zama a farfajiyar kuma tana amfani da tafiya ba tare da buƙata ba. Amma nan da nan zaka iya saba maka da itace ko kuma wasu irin lalatattu na tire, waɗanda ake siyarwa a kowane shagon dabbobi.

A ranar farko, ya kamata ku lura da halayyar kyanwar a hankali, kuma an ba da shawarar ƙuntata matsayinta na ɗan lokaci a cikin gidan, ku bar ta ta saba da sabon yanayin a cikin ɗakin da tukuninta yake. Ko kuma, da zarar kun lura cewa kyanwar ta fara hayaniya kuma ta nemi keɓantaccen wuri, ku kai ta cikin tire ku saka a ciki. Idan kyanwar ta fara zanga-zanga da tsalle daga kwandon shara, da haƙuri da natsuwa a sake mayar da ita cikin akwatin har zuwa lokacin da zata iya sauke kanta a can. Bayan kowane tafiya mai nasara zuwa bayan gida, yaba kyanwa, yi ta, ku bi da ita da wani abu mai ɗanɗano, saboda sun fahimci komai sosai!

Yawancin "tarurruka" da suka yi nasara a cikin tire, kuma a nan gaba, kyanwa za ta fara tafiya a ciki ba tare da tunatarwa ko kuskure ba. An bayyana wannan, ta hanyar nesa, kyakkyawan yanayi da kuma kyakkyawan fata yayin horon tukwane. A aikace, komai ba sauki ba ne, saboda kuliyoyi suna da taurin kai da rashin tabbas.

Kalubale na horon zuriyar dabbobi da yadda za'a shawo kansu

"Idan dutsen ba ya zuwa Magomed, to Magomed ya tafi dutsen" - ana yawan tuna wannan hikimar lokacin da kuliƙu ta ƙi fita daga buƙata a wurin da aka ba ta wannan. Idan ƙoƙarin yin ƙawayenta da tukunyar bai kawo nasara ba, kuma dabba mai taurin kai ta zaɓi wuri daban daban don bayan gida, matsar da tiren a can. Bayan lokaci, bayan kyanwar ta saba da kwandon shara, da sannu a hankali za ku mayar da ita wurin da take. Bayan duk wannan, kai ne maigidan gidan, haka ne? Tare da dukkan soyayyar da kuke yi wa dabbobin gidanku, yana da wuya ku banbanta da cewa hallway, dakin girki da dakin bacci ba wurin bayan gida bane. Tsabtar jiki, kayan kwalliya, tsafta da kuma ta'azantar da duk dangin su koyaushe suke zuwa.

Kuliyoyi suna da ƙamshin ƙamshi sosai, saboda haka ya zama dole a tsabtace kuma a warkar da wuraren "laifukan" ta. Ana iya jike kududdufin da adiko na goge baki, wanda daga nan aka ba da shawarar a saka shi a cikin tire a matsayin jagora da jagora ga kyanwa, kuma ya kamata a wanke ƙasan kuma a bi da shi da ainihin ruwan inabi ko ammoniya. Takalma, shimfida ko kayan ado a yayin "haɗari" ya kamata a tsabtace su kuma bi da su tare da wakilai na musamman waɗanda, tare da ƙamshin ƙanshin su, zai sa kyanwar ta ƙyale waɗannan wurare a nan gaba. Hakanan akwai kayan aikin musamman waɗanda aka tsara don horarwa zuwa tiren, yawanci ana sake su ta hanyar emulsions ko sprays. Ana kula da Tray filler tare da kayan horo. Kar ka manta da tsabtace kwandon shara kuma canza dattin a kan lokaci, saboda kuliyoyi suna da tsabta da kyan gani ta yanayi. Sau nawa ya zama dole don tsabtace katar kanta zata gaya muku ta halayenta, kawai ku kula da halayenta sosai, kuyi kokarin gano alamun ta da alamun ta.

Zai iya zama da wahala a zubar da akwati idan kuna da kyanwa mai zafin nama tare da halaye marasa kyau. Idan haƙurin ku da kwanciyar hankalin ku sun ƙare, kuma ba ta son zuwa akwatin sharar gida akai-akai, to kuyi ƙoƙari ku sanya mata wani bayan gida, cire mashin daga ciki, ko siya wani filler. Wasu musamman kuliyoyi na asali suna iya taurin kai suyi watsi da akwatinan abinsu, amma a lokaci guda babu matsala su yi nasu abin a bandakin maigida. Kamar yadda kuka riga kuka fahimta, a kowane yanayi kuna buƙatar hanyar mutum.

Yaya sauri da kuli zata saba da akwatinan dabbobi?

Ba shi yiwuwa a yi hasashen daidai yadda da sauri za ku iya horar da kyanwa mai girma zuwa bayan gida. Nasara zata dogara ne daidai da yanayin dabba, saurin hankalinta, lafiyarta, halinku, da himmar ku. Kawai tuna cewa babu yanayin bege kuma babu abin da zai gagara. Tare da isasshen haƙuri da daidaito daga ɓangarenku, da sannu za a tilasta wa kuliyyar yin biyayya da ƙa'idoji da kuma amincewa da akwatin shara a matsayin kawai wurin da aka yarda da shi don "al'amuran bayan gida". Wani lokaci yana iya ɗaukar kwanaki da yawa don horarwa zuwa tire, wani lokacin a mako ko fiye.

Idan ka yi sa'a, kuma kyanda kuka ƙaunace shi kuma kuka yanke shawarar ɗauka daga titi zuwa gidanku ya zama mai wayo kuma nan da nan ya mallaki akwatin zubarwa fa? Kasance mai naci, mai haƙuri da kirkira, sa'annan tsarin daidaitawa na katar yadi zuwa yanayin gida zai sami nasara, cikin sauri da natsuwa!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Dünyanın En Zengin Ülkesinde Market Fiyatları! (Yuli 2024).