Lafiyayyun 'ya'yan itatuwa da kayan marmari na kare

Pin
Send
Share
Send

Ko a zamanin da, lokacin da suka fara farautar karnukan daji, magabatan ba su damu musamman game da abin da za su ciyar da su ba, tunda karnukan suna cin kowane irin abinci na mutane - abubuwa daga tebur, har ma da kayan lambu da 'ya'yan itatuwa, gabaɗaya, duk abin da suka magance. mutane a cin abinci gama gari Ina so in sani idan kayan lambu da 'ya'yan itatuwa suna da amfani kuma sun zama dole ga karnukanmu na zamani - ƙaunatattun dabbobi?

Kamar yadda darekta na kulab din Kennel na Amurka Liz Peterson ya lura, duk karnuka galibi masu cin nama ne kuma suna cin nama. Amma kafin karnukan cikin mutane su kasance cikin rawar "masu lalata abubuwa", kuma a lokaci guda, sun ji daɗi lokacin da suka ci kowane kayan lambu da 'ya'yan itace tare da annashuwa. Darektan kulab din Keken Amurka ya yi imanin cewa ƙarin sabbin fruitsa fruitsan itace, ganye da kayan marmari zai taimaka wajen inganta yanayin fatar a cikin karnuka da haɓaka kiwon lafiyarta.

Wannan yana nufin cewa ga dabbobin da muke so, 'ya'yan itatuwa da kayan marmari suna da matukar amfani, saboda suna da yawancin carbohydrates, pectins, suna da wadataccen bitamin da abubuwan alamomin, wadanda suke da matukar mahimmanci don ci gaba mai kyau.

Abin da 'ya'yan itatuwa da kayan marmari ake buƙata a cikin abincin kare

'Ya'yan itacen Citrus da inabi bai kamata su kasance cikin abincin kare ba - waɗannan fruitsa fruitsan itacen sun mamaye jerin' ya'yan itacen da ke haifar da halayen rashin lafiyan nan take. Don ƙananan ppan kwikwiyo, an fi so a ba da karas ɗin grated wanda aka haɗe shi da man sunflower da kirim mai tsami na gida daga shekara biyu. Berry ko apple puree shima ya dace da karnuka. Kada a sa zobo a cikin abinci, kayan cikin dabbobi na narkewa sosai. Don daidaita narkewa, zaku iya yin dankalin turawa daga cikakkun sabbin tumatir, sa'annan rigar dabbar zata sami lafiya, ta hanyar samun alamar alaƙa. Tumatir kuma yana da kaddarorin da zasu hana tambari da kuma tartar.

Don hana dabbobin ka samun tsutsotsi, ƙara yankakken tafarnuwa zuwa abinci ko haɗa shi cikin busasshen abinci mafi sau da yawa. Tafarnuwa tana da amfani musamman a lokacin kaka-lokacin hunturu, to zai yi aiki azaman ƙarin tushen bitamin don kare. Hakanan zaka iya amfani da squash ko kabewa mai laushi, amma dankakken dankalin yana da alaƙa. Kuna iya ba da ɗanyen dankali sannan a ƙananan allurai. Hakanan, ana iya ba dabbobin dafaffun kabeji da jujjuya, a haɗa su da nama. Don ppan kwikwiyo a cikin bazara, sabbin cucumbers, radishes da kowane ɗanyen ganye zai zama da amfani ƙwarai.

Don guje wa karancin bitamin a cikin dabbobin gidanka, musamman a lokacin bazara ko lokacin kaka, sai a hada da tarkacen da aka zaro da wuta, da ganyen dandelion, a abinci. Ganyen alayyahu, wanda ya ƙunshi ma'adanai masu amfani da yawa ga dabba, bitamin A, alli don adana ƙasusuwa, riboflavin da baƙin ƙarfe, lallai ne ya zama dole a cikin abincin kare, Alayyafo na kuma taimakawa wajen daidaita tsarin jijiyoyin zuciya.

Lafiyayyun kayan lambu na kare

Don haka, mun gano cewa kare zai iya cin kusan kowane kayan lambu. Koyaya, yana da kyau a bincika wanne daga cikin kayan lambun da suka fi so, to dole ne a basu ita a cikin mafiya yawa. Dankali ne kawai ake hada shi danye, yayin da sauran kayan lambu ke da kyau a dafa ko a dafa su. Baya ga tumatir, barkono mai dadi da tsiren ruwan teku, wadanda ke da arzikin ma'adinai da iodine, suma sun dace. A lokaci guda, kar ka manta cewa don ƙananan kwikwiyo, farawa daga watanni biyu, ƙara kayan lambu mai ƙanshi zuwa abincin yau da kullun a ƙananan rabo, kawai gram 0.5. Ana iya ba karnukan da suka manyanta kayan lambu har zuwa gram biyar a rana, amma ba za a ba su ba. A matsayin wakili mai hana rigakafi, kayan lambu masu saurin kamuwa da cuta da antihelminthic, albasa da tafarnuwa, sun dace. Hakanan, kar a manta game da ganye kamar chamomile, celandine da calendula.

'Ya'yan itacen lafiya ga karnuka

Don haka, bari mu sake tunatar da ku game da obligatorya obligatoryan obligatorya obligatoryan farilla waɗanda ya kamata kuyi ƙoƙarin ƙarawa zuwa abincin yau da kullun na ƙaunatacciyar dabbarku. Ya kamata ku lissafa da dandanon kare, ita da kanta zata nuna muku 'ya'yan itace da ta fi so, amma kuma bai kamata ku zage su ba. Misali, ba za a iya ba da ƙwaren kare duka ba, amma ta cire duk tsaba. Idan karenku yana son peaches, apricots ko cherries, to, bayan bawonsu, za ku iya ƙara su da abinci.

Don dabbobin gida, a cikin ƙaramin adadi ɗaya, zaku iya ƙara 'ya'yan itatuwa busassun kamar zabibi da busasshen apricots. Wannan kyakkyawan dadi ne ga farauta da tsaro, karnukan da aka horar. Suna kuma buƙatar ciyar da ma'adinai.

Contraindications

Don kiyaye karenka koyaushe cikin koshin lafiya, saka idanu kan tsarin cin abincin nata, ba mata abinci mai daɗi da ɗanɗano kawai. Yana iya zama cewa kare ya kamu da rashin lafiyan wannan ko wancan ɗan itacen, ana iya gado. Hakanan, rashin lafiyan wani nau'in 'ya'yan itace ko kayan lambu na iya faruwa a cikin karnukan nau'in. A farkon zato na rashin lafiyan, muna ba ku shawara ku bincika karenku a likitan dabbobi.Ka tunacewa kowane kare daban yake mutum, duk da haka, ɗayansu ba a hana shi cin 'ya'yan itace da yawa - yiwuwar samun rashin lafiyan yana da yawa. Kuma idan kun ɗauki shirye-shiryen abinci na yau da kullun don dabbobin ku, to bitamin, waɗanda suke da yawa a cikin 'ya'yan itace da kayan marmari, zai zama kyakkyawan taimako ga lafiyarta mai kyau a gare ta!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: THE CRAZIEST PLACE ON EARTH. Is This Even Real? (Yuli 2024).