Kifin kifin na pygmy na Mexico

Pin
Send
Share
Send

Dwarf crayfish na Mexico (Cambarellus mantezumae), wanda ake kira Montezuma dwarf crayfish, yana cikin ajin crustacean.

Yaduwar cutar daji ta dusar kankara ta Mexico

An rarraba shi a cikin jikin ruwa na Amurka ta Tsakiya, wanda aka samo a Mexico, Guatemala, Nicaragua. Ana samun wannan nau'in a ko'ina cikin Mexico, yana zaune a Tafkin Chapala a cikin jihar Jalisco, a gabas a cikin kogin Pueblo, a cikin kogunan Xochimilco, kusa da Mexico City.

Alamomin waje na cutar kankara ta Mexico

Cananan kifin kifi ya bambanta da mutanen wasu nau'ikan nau'in crustacean a cikin ƙaramar ƙarami. Tsawon jikinsa yakai cm 4-5. Launin murfin ɗan gajeren ya bambanta kuma yana da launin toka, launin ruwan kasa da launin ja-kasa-kasa.

Wurin zama

Ana iya samun kifin da ake kira Pygmy a cikin koguna, tabkuna, tafki da magudanan ruwa. Ya fi so ya ɓoye tsakanin tushen ciyawar da ke bakin ruwa a zurfin mita 0.5. An samo shi da yawa a wasu sassan zangon, kodayake noman kifi a cikin gonakin kifi yana shafar raguwar yawan waɗannan ɓawon burodi, amma ba ya haifar da wata babbar barazana.

Abincin Cutar Cancer na Mexico

Dwarf crayfish na Mexico yana ciyar da tsire-tsire na ruwa, tarkacen ƙasa, da gawarwakin dabbobi.

Sake fitowar kifin kifin mai banƙyama na Mexico

Dwarf crayfish irin daga Oktoba zuwa Maris. Kowace mace tana yin ƙwai 12 zuwa 120. Zafin jiki na ruwa, pH da iskar oxygen ba su da wani tasiri na ci gaba. Yanayin rayuwa mafi kyau: haɓakar oxygen daga 5 zuwa 7.5 MG L-1, acidity a cikin yanayin pH na 7.6-9 da zafin jiki 10-25 ° C, da ƙyar ya wuce 20 ° C.

An bayyana cutar daji ta dwarf ta Mexico a matsayin jinsin jure wa ilimin lissafi. Yaran crustaceans suna da launin ruwan kasa mai haske, sa'annan su narke kuma su sayi launin manya.

Dalilin raguwa

An girbe kifin kifin dwarf na Mexico koyaushe, amma babu wata hujja da ke nuna cewa kamawa yana da tasirin mummunan tasirin lamba da matsayin waɗannan ɓoyayyen.

Rage yawan mutane ana lura dashi a jikin ruwa mara zurfi, inda turbidity na ruwa yana ƙaruwa kuma ta haka adadin hasken da ake buƙata don haifuwar macrophytes yana raguwa. Hakanan noman kifi na iya haifar da raguwar gida a cikin yankuna da yawa. Wannan tsari yana da jinkiri kuma baya barazanar wanzuwar dukkanin jinsunan, saboda haka, matakan kariya na musamman basa dacewa da dwarf crayfish na Mexico.

Adana ƙananan kifin kifin a cikin akwatin kifaye

Pygmy crayfish na cikin jinsin crustacean na thermophilic. Mutanen wannan nau'in suna rayuwa a cikin akwatin ruwa na wurare masu zafi tare da kyawawan kifaye waɗanda ke rayuwa a cikin irin wannan yanayin. Masu kiwo sun yi burodi na musamman na dwarf crayfish. Suna da lemu mai launin toka ko ja mai ma sauti; akwai kuma wasu mutane masu furcin ratsi. Launi na murfin chitinous ya dogara da haɗin sunadarai na ruwa da abinci.

Don adana ƙaramar kifin kifin a cikin fursuna, kuna buƙatar akwatin kifaye tare da ƙarar lita 60 ko fiye da ƙasa, shuke-shuke, wanda a ciki ne aka tsaftace tsaftataccen ruwa da aiki mai gudana. Pouredasa an zuba aƙalla cm 6 tsayi, yawanci ƙananan duwatsu (0.3 - 1.5 cm), koguna da ƙwanƙolin teku, ɓangaren jan bulo, yalwar yumbu, ƙasa mai wucin gadi don aquariums sun dace.

A yanayi, dwarf crayfish yana samun mafaka, don haka a cikin akwatin kifaye suna ɓoyewa a cikin ramuka da aka haƙa ko kogon roba.

Ana sanya tsire-tsire tare da ingantaccen tsarin tushe a cikin akwati: echinodorus, cryptocorynes, aponogetones, tushen tsire-tsire na ruwa suna ƙarfafa ƙasa kuma suna hana burrow daga durƙushewa. An sanya mafaka ta wucin gadi: bututu, itace, itace, yankan kwari.

Aeration na aiki da yawan tacewar ruwa ya dogara da girman akwatin kifaye da yawan ɓawon burodi. Ana canza ruwa a cikin akwatin kifaye sau ɗaya a wata, kuma kashi huɗu ko biyar na ruwa za a iya ƙarawa. Samun tsarkakakken ruwa yana shafar yaduwar dukkan kwayoyin halittun ruwa dake zaune a cikin akwatin kifaye. Wannan yana rage adadin abubuwa masu cutarwa kuma yana ƙaruwa da abun cikin oxygen da ake buƙata don rayuwar mazaunan akwatin kifaye. Lokacin daidaita kifin kifin na Meziko, ana kiyaye ruwan da ke cikin ruwa, kuma yanayin tsarewa, wanda aka tsara a cikin shawarwarin, ya cika.

Dwarf crayfish ba su da matukar buƙata akan abubuwan ma'adinai na ruwa. Yawancin nau'ikan kifayen kifin suna rayuwa cikin ruwa tare da zafin jiki na 20 ° -26 ° C, pH 6.5-7.8. Ruwa tare da ƙaramin abun cikin gishirin ma'adinai bai dace da zama ba, yayin da ake rikitar da tsarin halitta na narkewa da canjin murfin chitinous.

Cananan kifin kifin yana gujewa tsananin hasken rana; a cikin jikin ruwa na halitta suna aiki sosai da dare. An rufe akwatin kifaye wanda ya ƙunshi kifin kray tare da murfi ko zirin murfin. Dabbobin ruwa wasu lokuta suna barin akwatin kifaye kuma su mutu ba tare da ruwa ba. Cananan kifin kifin da ke cin abinci iri-iri, ana ciyar da su da abincin kifi.

Suna karɓar nama, suna cin naman mai mai ƙarancin mai, flakes na hatsi, cuku mai ƙoshin mai mai, caviar, ƙwayoyin abinci mai gina jiki, ana iya basu yankakken kifin sabo, dunkulen jini, abincin da aka shirya don kifin akwatin kifaye. Matasan crustaceans suna tattara ragowar ƙwayoyi a ƙasan, suna cin ƙwai da kifi a soya, larvae. A saboda wannan dalili, an daidaita gastropods a cikin akwatin kifaye: murɗaɗɗu da nat, kifi: mollies, pelicia. Dwarf crayfish na Mexico suna da iyakar abincin yau da kullun. Ragowar guntun kifin da aka ɓoye a ɓoye, suna ruɓewa bayan ɗan lokaci. Ruwan ya zama hadari, kwayoyin cuta suna yaduwa a ciki, kuma wani wari mara dadi yana bayyana. Dole ne a maye gurbin ruwa kwata-kwata, in ba haka ba irin waɗannan halayen suna haifar da ɓarkewar cututtuka da cututtukan daji da ke mutuwa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Happy Life Childrens Home Kenya April 2014 Documentary (Yuli 2024).