Kifin Kwango - mafi kyawun tetra

Pin
Send
Share
Send

Congo (Latin Phenacogrammus interruptus) abin kunya ne amma kyawawan kifin akwatin kifaye. Zai yiwu ɗayan mafi yawan haracin marmari. Jiki yana da haske ƙwarai, launuka masu haske, kuma fin ɗin mayafin mayaƙi ne.

Wannan kifi ne mai zaman lafiya wanda yakai girman cm 8.5. Makarantar waɗannan kifin na buƙatar babban akwatin kifaye don samun sararin samaniya kyauta, amma don su iya bayyana kyawawan halayensu.

Rayuwa a cikin yanayi

Congo (Phenacogrammus interruptus) an bayyana shi a cikin 1899. Yadadden yanayi kuma ba shi da haɗari. Kifin yana zaune ne a Afirka, a cikin Zaire, inda galibi ke zaune a Kogin Congo, wanda aka ɗan bambanta da ruwan acid da ruwan duhu.

Suna rayuwa cikin garken tumaki, suna cin kwari, tsutsa, da kuma tarkacen shuka.

Bayani

Kwango babban kifi ne na tetras, zai iya girma har zuwa 8.5 a cikin maza kuma har zuwa 6 cm a cikin mata.

Tsammani yana da shekaru 3 zuwa 5. A cikin manya, launi yana kama da bakan gizo, wanda ke haske daga shuɗi a baya, zinariya a tsakiya sannan kuma mai shuɗi a ciki.

Fafafun mayafi masu farin fari. Abu ne mai wuya a iya bayyana shi, yana da sauƙin ganin sa sau ɗaya.

Wahala cikin abun ciki

Kwango babban kifi ne mai matsakaici kuma an ba da shawarar ga masu ruwa da ke da masaniya.

Tana da cikakkiyar nutsuwa, amma dole ne a zaɓi maƙwabtanta da hankali, wasu nau'ikan kifayen na iya yanke fincinsu.

Ruwa mai laushi da ƙasa mai duhu sune mafi kyawun kiyayewa. Sun fi jin daɗi sosai a cikin akwatin kifaye tare da haske mara haske da tsire-tsire da ke shawagi a saman, tare da wannan hasken launinsu yana da kyau.

Su kifayen sun fi kyau kuma bai kamata a kiyaye su da tsokana ko masu saurin aiki ba.

Hakanan suna jin kunya yayin cin abinci kuma suna iya fara cin abinci bayan kun bar akwatin kifaye.

Ciyarwa

A dabi'a, Kwango yafi cin tsutsotsi, tsutsa, na ruwa, da kuma kayan abinci. Babu wahala a ciyar da ita a cikin akwatin kifaye; kusan kowane nau'in abinci yana da kyau.

Flakes, pellets, rayuwa da kuma daskararren abinci, babban abu shine kifin na iya haɗiye su.

Matsaloli da ka iya faruwa: waɗannan kifaye ne masu jin kunya, ba sa tare da maƙwabta masu rai kuma ƙila ba sa cin abinci yayin da kake.

Adana cikin akwatin kifaye

Kwango tana rayuwa cikin nasara, har ma da hayayyafa a cikin akwatin kifaye tare da ƙarar lita 50-70. Tunda yake ana cin abincinsa sosai don sayarwa, kifin ya dace da yanayi daban-daban da akwatin ruwa.

Amma, tunda ana buƙatar kiyaye shi cikin garken kifi shida ko fiye, ana ba da shawarar cewa akwatin kifaye ya zama lita 150-200. A garken da sararin samaniya ne kifayen zasu iya bayyana kyawunsu sosai.

Zai fi kyau a sanya ruwan laushi, tare da tsaka tsaki ko yanayin acidic da kwarara mai kyau. Haske a cikin akwatin kifaye ya dushe, ya fi kyau a sami tsire-tsire masu iyo a saman.

Yana da mahimmanci cewa ruwan da ke cikin akwatin kifaye yana da tsabta, ana buƙatar canje-canje na yau da kullun, kamar yadda kyakkyawan matattara yake.

Nagartattun sigogin ruwa: zazzabi 23-28C, ph: 6.0-7.5, 4-18 dGH.

Ainihin, yana da kyau a kirkiro mata nativean asalin ƙasa don ita - ƙasa mai duhu, yalwar tsire-tsire, itacen danshi. A ƙasan, zaku iya sanya ganyen tsire, ku ba ruwan launi mai ruwan kasa, kamar a cikin ƙauyen Kongo.

Karfinsu

Kifin salama, kodayake a cikin ƙifataccen akwatin kifaye na iya ƙoƙarin cizon maƙwabta. Ba su da abokantaka da tsire-tsire, musamman tare da nau'ikan laushi ko tare da ƙananan harbe-harbe waɗanda za su iya ci su ci.

Makwabta masu kyau a gare su za su zama kifayen kifi masu kyan gani, baƙar fata neons, lalius, tarakatums.

Bambancin jima'i

Maza sun fi girma, sun fi launi launi, kuma suna da fikafikai manya. Mata ƙanana ne, masu launi da yawa matalauta, cikinsu ya fi girma da zagaye.

Gabaɗaya, yana da sauƙin rarrabe tsakanin kifin baligi.

Kiwo

Kiwo Kwango ba sauki, amma zai yiwu. An zaɓi mafi kyawun kifin biyu kuma ana ciyar da shi sosai tare da abinci mai rai na sati ɗaya ko biyu.

A wannan lokacin, yana da kyau a dasa kifin. A cikin filayen kiwo, kuna buƙatar saka raga a ƙasa, tunda iyaye na iya cin ƙwai.

Hakanan kuna buƙatar ƙara tsire-tsire, a cikin yanayin ɓarkewar yanayi yana faruwa a cikin danshin shuke-shuke.

Ruwa ya zama tsaka tsaki ko ɗan acidic mai laushi. Yakamata a ƙara yawan zafin ruwan zuwa 26C, wanda ke haifar da haɓaka. Namiji yana bin mace har sai ya fara haihuwa.

Yayinda mace zata iya yin kwai har zuwa manyan kwai 300, amma sau da yawa sau 100-200. A cikin awanni 24 na farko, yawancin caviar na iya mutuwa daga naman gwari, dole ne a cire shi, kuma dole ne a ƙara blue methylene cikin ruwan.

Cikakken soya ya bayyana bayan kimanin kwanaki 6 kuma yana buƙatar ciyar da shi tare da infusoria ko gwaiduwa na kwai, kuma yayin da yake girma tare da brine shrimp nauplii.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Ali Nuhu mafi kyawun fim wanda zai baka damar zama miji da uba na gari - Nigerian Hausa Movies (Disamba 2024).