Albarkatun kasa na Gabas mai Nisa

Pin
Send
Share
Send

Gabas ta Tsakiya ya haɗa da ƙungiyoyin gudanarwa da yawa na Tarayyar Rasha. Dangane da albarkatun ƙasa, an raba yankin zuwa kudanci da arewa, akwai akwai wasu bambance-bambance. Don haka, a kudu, ana hakar ma'adanai, kuma a arewacin akwai ajiyar mahimman albarkatu ba kawai a cikin ƙasar ba, har ma a duniya.

Ma'adanai

Yankin Gabas ta Tsakiya yana da wadataccen lu'ulu'u, kwano, boron da zinariya. Waɗannan su ne mahimman albarkatun yankin, waɗanda aka haƙa a nan, wani ɓangare ne na dukiyar ƙasa. Hakanan akwai ajiyayyun ruwa na fluorspar, tungsten, antimony da mercury, wasu ma'adanai, misali, titanium. Ana haƙar gawayi a cikin kwamin ɗin Yakutsk ta Kudu, haka kuma a wasu yankuna.

Albarkatun daji

Yankin babban yankin Gabas ya cika da dazuzzuka, kuma katako yana da mahimmanci a nan. Conifers suna girma a kudu kuma ana ɗaukar su mafi ƙarancin jinsi. Gandun daji na Larch yana girma a arewa. Ussuri taiga yana da wadatar Amel karammiski, gyada Manchurian, nau'ikan nau'ikan da ke da daraja ba kawai a ƙimar ƙasa ba, har ma a duniya.

Saboda wadataccen albarkatun gandun daji a Yankin Gabas, akwai aƙalla masana'antun katako 30, amma yanzu masana'antar katako a yankin ta ragu sosai. Akwai matsala babba game da sare dazuzzuka ba izini a nan. Ana sayar da katakai masu mahimmanci da yawa a cikin ƙasa da ƙasashen waje.

Albarkatun ruwa

Gabas ta Gabas ana wanke ta da waɗannan tekuna:

  • Okhotsky;
  • Laptev;
  • Beringov;
  • Jafananci;
  • Siberiyan;
  • Chukotka.

Yankin kuma Tekun Fasifik ya wanke shi. Yankin nahiya yana da hanyoyin ruwa kamar na Amur da Lena suna gudana ta wannan yankin. Hakanan akwai ƙananan ƙananan tabkuna da yawa na asali daban-daban.

Albarkatun halittu

Gabas mai nisa duniya ce mai ban mamaki. Lemongrass da ginseng, weigela da peony-flowered peony, zamaniha da aconite suna girma anan.

Schisandra

Ginseng

Weigela

Peony madara-flowered

Aconite

Zamaniha

Damisoshin Gabas, Amir tigers, belar bear, musk deer, Amur goral, mandarin ducks, Siberian cranes, Far Eastern storks da owls kifi suna zaune a yankin.

Damisa mai nisa

Amur damisa

Polar bear

Barewa

Amur goral

Duck Mandarin

Siberian crane

Tattalin Arzikin Gabas

Mujiya

Albarkatun kasa na yankin Gabas mai Nisa suna da albarkatu iri-iri. Duk abu mai mahimmanci ne a nan: daga albarkatun ma'adinai zuwa bishiyoyi, dabbobi da teku. Wannan shine dalilin da ya sa yanayi a nan yana buƙatar kiyaye shi daga ayyukan ɗan adam kuma ya kamata a yi amfani da dukkan fa'idodi da hankali.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Labarai - Hatsari tsakanin jirgin kasa da mota ya yi sanadiyyar mutuwar wasu mutane (Nuwamba 2024).