Toad na Caucasian (Bufo verrucosissimus)
Amphibians suna zaune a cikin dazukan tsaunuka har zuwa bel. Kowane mutum na da girma ƙwarai, tsayin jikin toad na iya kaiwa cm 19. A sama, jikin wakilin marain dangi yana da launin toka ko launin ruwan kasa mai haske mai duhu. "An yi ado da glanden parotid" tare da yadin rawaya. Fata yana da manyan tarin tubercles (musamman manyan girma suna kan baya). Fitarwa daga saman rufin epidermis mai guba ne. Ciki na wakilan amphibians na iya zama launin toka-toka ko launin rawaya. A ƙa'ida, maza sun fi mata ƙanƙan da yawa kuma suna da kiran waya wanda yake kan yatsun kafa na farkon.
Gicciyen Caucasian (Pelodytes caucasicus)
Wannan nau'in amphibians yana da matsayin "raguwa". Kwaɗi suna girma kaɗan kuma suna da kyau. Wakilin dangin marasa jijiya suna zaune a cikin dazukan da ke da dazuzzuka tare da gandun daji masu yawa. Kwadin yayi kokarin zama mara sa hankali, mai hankali, musamman mai aiki da daddare. A jikin za ka iya ganin zane a cikin sifar ƙusoshin ƙeta (don haka sunan "gicciye"). Ciki na amphibians launin toka ne, fatar ta baya tana da kumburi. Maza sun fi mata girma kuma sun zama masu duhu a lokacin saduwa. Mata suna da siririn kugu da kuma fata mai santsi.
Read toad (Bufo calamita)
Amphibian na ɗaya daga cikin ƙarami da ƙarfi da toads. Mutane suna son kasancewa cikin busassun wurare masu ɗumi, musamman a wuraren buɗe ido. Toads suna aiki da dare, suna ciyar da ƙwayoyin invertebrates. Ana iya jin muryar amphibian na maza kilomita da yawa. Suna da ciki mai launin toka-fari, ɗalibin ido a kwance, glandan da ke zagaye-triangular, da jan tubercles. A sama, wakilai na maras wutsiya suna da zaitun ko launin toka mai launin toka-yashi, galibi ana narkar da shi da samfurin tabo. Reads toads baya yin iyo sosai kuma baya iya tsayi sama.
Sabuwar sabuwa (Triturus vulgaris)
Suna ɗaya daga cikin mafi ƙanƙanta, yayin da suke girma har zuwa cm 12. Sabbin na kowa yana da laushi mai laushi mai kyau na ja, shuɗi-kore ko rawaya. Tsarin haƙoran amai suna kama da layi ɗaya. Wani fasalin amphibians shine yatsar doguwar hanya mai wucewa ta cikin ido. Sabbin nishaɗi kowane mako. Maza suna da tsefe, wanda ke tsiro yayin lokacin saduwa kuma ƙari ne na ɓangaren numfashi. Jikin maza an rufe shi da duhu. Tsaran rayuwar amphibians shekaru 20-28 ne.
Tafarnuwa ta Siriya (Pelobates syriacus)
Mahalli na tafarnuwa na Siriya an dauke shi bankunan maɓuɓɓugan ruwa, rafuffuka, ƙananan koguna. Amphibians suna da fata mai laushi, manyan idanu masu ƙyallen zinare. A ka’ida, mata suna girma fiye da na maza. Matsakaicin iyakar mutane shine 82 mm. A lokaci guda, ciyawar tafarnuwa na iya zurfafa cikin ƙasa zuwa zurfin cm 15. Kuna iya haɗuwa da dabbobi na musamman waɗanda aka jera a cikin Littafin Ja a cikin ƙasashe masu dausayi, ciyawa da yankunan rabin sahara, dazuzzuka masu haske da dunes. A bayan bayan amphibians akwai manyan tabo na launin ruwan kasa-kore ko launin rawaya. Feetafafun kafa baya suna da ƙyallen maɗaukaki.
Newt Karelinii (Triturus karelinii)
Triton Karelin yana zaune a cikin tsaunuka da yankunan daji. Yayin kiwo, namun daji masu wutsiya na iya motsawa zuwa fadama, tafkuna, tafkuna masu gudana da ruwa da tabkuna. Wakilin amphibians yana da babban jiki wanda aka rufe shi da manyan ɗigon ruwan duhu masu duhu. Kowane mutum yana girma har zuwa 130 mm, kuma a lokacin lokacin saduwa, ƙaramin ƙarami mai ƙyalli ya fara girma. Cikin cikin sababbi rawaya ne mai haske, wani lokacin ja. Wannan sashin na jikin ba shi da tsari kuma wani lokacin tabo baqi yana bayyana a kansa. Maza suna da taguwar lu'u-lu'u a gefen wutsiya. Ana iya ganin siriri, zaren zane mai launin rawaya tare da dutsen.
Asiya oraramar sabuwa (Triturus vittatus)
Sabon taguwar ya fi so ya kasance har zuwa 2750 m sama da matakin teku. Amphibians suna son ruwa kuma suna cin abinci akan ɓawon burodi, molluscs, da larvae. Minaramar Asiya ta ƙarami tana da jela mai faɗi, mai santsi ko ɗanɗano fata, dogayen yatsu da gabobi. Yayin lokacin saduwar aure, maza suna tsayawa tare da babban dutsen da aka ɗauke, an katse shi a kusa da jela. Kowane mutum yana da launi na tagulla-na zaitun na baya mai duhu, yadin sillar na azurfa wanda aka kawata da layin baƙaƙe. Ciki ruwan lemu ne-mai rawaya a mafi yawan lokuta, ba shi da tabo. Mata suna da launi kusan iri ɗaya, suna girma fiye da na maza (har zuwa 15 cm).
Ussuri clawed newt (Onychodactylus fischeri)
Amphibians masu wahala sun girma har zuwa mm 150 kuma nauyinsu bai wuce 13.7 g ba. A cikin lokacin dumi, mutane suna ƙarƙashin duwatsu, snags, a mafaka daban-daban Da dare, sababbi suna aiki a kan ƙasa da ruwa. Salamanders na manya suna da launin ruwan kasa ko launin ruwan kasa mai haske tare da tabo mai duhu. Wani fasalin bayyanar amphibians ƙirar haske ce ta musamman wacce take a bayanta. An yi wa jikin ado da tsagi a gefunan. Sabbin Ussuriysk suna da doguwa, wutsiyar siliki da ƙananan hakora masu raɗaɗi. Kowane mutum ba shi da huhu. Amphibians suna da yatsu biyar a kan gaɓoɓin baya, kuma huɗu a gaba.