Mollies - yadda ake bambanta mace da namiji

Pin
Send
Share
Send

Mutane da yawa suna sha'awar akwatin kifaye a yau. Gidajen birni har ma ofisoshi an yi musu ado da akwatin ruwa. Yana da ban sha'awa mu kalli kifin ado a cikin ƙaramin kandami da aka ƙirƙira a cikin gida. Lokacin zaɓar kifi ne kawai, ba zai cutar da fara gano ko wane yanayi zasu rayu ba. Mutane da yawa suna da ƙwarewa sosai, zai ɗauki ƙoƙari sosai don kiyaye su. Yana da sauƙi don kiwo da takobi, guppies ko mollies. Wasu masanan ruwa wadanda ke kiwo kifi basu san yadda ake banbance namiji da mace ba.

Yadda ake rarrabe namiji

Don mutum na ƙarshe ya zauna, ya zama dole a ƙirƙira yanayi mai kyau, saboda yana da ƙwarewa ta musamman. Yanayinta na yanayi shine ruwan ɗumi mai ɗumi. Mollies suna son ɓoyewa a bayan tsire-tsire, don haka ya kamata a sami algae da yawa a cikin akwatin kifaye.

Masanin halitta zai iya rarrabe zafin nama ta hanyar kallon yadda fin din din yake aiki. Mata suna da zagaye na zagaye. A cikin Namiji, wannan gabobin yana ninkewa zuwa bututu, kamar yadda aka gani a hoto. Ana iya rarrabe su da asalin halittar al'aura - gonopodia.

Yadda ake bambance mace

Bambanci tsakanin mata ya ta'allaka ne da girmansu. Da kyar zaka samu babban namiji. Amma namiji yana da launi mai haske sosai, kuma jiki yana da manyan filo.

Kuna iya kiwo mollies a cikin yanayin al'ada. Ba lallai ba ne don samar da yanayi na musamman don wannan. Babban abu shine yanayin zafi a cikin akwatin kifaye shine digiri 22-30. Kaifin digo na da lahani ga kifi. Dole ne ruwan ya zama mai tsabta. Bai kamata a bar shi ya yi fure ba.

Umurni don tantance jima'i na zafin nama

  1. Ana bincika kifin kuma ana samun fincinsu na dubura. Yakamata ka kalli cikin cikin mutum ka nemi dubura. Tana nan kusa da finafinan da ba a biya ba. Idan mutum ya kasance mace, to yana da fin fin uku, idan namiji ne, to siffar fin tana kama da bututu. Da wannan fin, mutum yayi aikin cikin gida, tunda kifin yana da kuzari. Ana amfani da wannan halayen don ƙayyade jima'i na kowane kifin mai rai.
  2. Akwai mollies, waɗanda aka rarrabe su da girman su. Namiji ya fi na mace. Ayyukan maza sun fi girma. Tana magana ne game da kwazon mutum don samar da lafiyayyun zuriya. Nau'in kwalliyar jirgin ruwa ya bambanta da wanda aka saba.
  3. Babban namiji na mutum Mollienesia velifera yana da babbar dorsal a cikin hanyar jirgin ruwa, saboda haka ana kiran wannan kifin Sailfish: hoto

Mace tana da ƙaramar ƙaran dorsal da ta saba.

Zuwa shago ko kasuwa neman kifi, kana bukatar ka iya bambance 'ya mace da saurayi, saboda aikin mai siyarwa shine siyar da kayansa da wuri-wuri, kuma bazai fahimci irin wadannan lamura ba. Kuna iya samun kyawawan kifi a cikin akwatin kifaye, kawai dole ne ya sami ikon haifuwa.

Tabbas, wanene ba zai so samun kayan kwalliyar alatu tare da ƙafafun ƙafafu a cikin manyan goge. Sai kawai a wannan yanayin, yana da wuya a rarrabe namiji da mace, saboda fin ɗin da aka haɗa zai ƙare kuma a cikin babban burushi. Daidai yake da finfin finafinai. Wannan yana faruwa ne saboda wannan kifin an halicce shi ne daga jinsuna biyu na mutane kuma ana kiransa guppinesia. Bayan tuntuɓe akan irin wannan kifin a cikin shago, ya kamata ku sani cewa bakararre ne kuma bai dace da kiwo ba.

Shin yana yiwuwa a gano jima'i na soya

Idan muka yi la'akari da waɗannan kifin a kan tsari mai mahimmanci, to yana da daraja a kula da girman ciki. An canza masu ciki zuwa wani ɓangaren akwatin kifaye. Wannan ya zama dole don kada zuriya ta cinye ta uba. A cikin akwatin kifaye daban, ana yin dasa shuki mai yawa. Soyayyen yana son ɓoyewa a ƙarƙashinsu. Idan babu akwatin kifaye daban, to ana ware matan tare da na'urori na musamman.

Soyayyar tana cin ciliates da sauran ƙananan abinci mai rai. Abincin su ya kamata ya sami abubuwan shuka: hoto

Ya kamata a yi amfani da manyan rafuffuka a lokacin da ake kiwo nau'in nau'in jirgin ruwa, saboda wannan nau'in zai iya girma zuwa 12 cm a tsayi. Kada a sanya kifi mai rai da soya. Suna iya cin su.

Jima'i na 'ya'yan ƙwallon al'ada ko nau'in balan-balan ba a yanke hukunci kai tsaye. Lokacin da suka balaga, a bayyane yake wanene uba kuma wanene mahaifiya: hoto

Ta yaya maza da mata na zafin nama ke yin rashin lafiya

Tare da kulawa mara kyau, ciyarwa da kulawa, mazaunan akwatin kifaye sun fara jin rashin lafiya, amma baza su iya faɗi hakan ba. Sau da yawa, suna gano cewa wata annoba ta bayyana lokacin da ta yi latti.

Dole ne yanayin ruwa ya kasance yana da yanayi mai kyau don kada kamuwa da cuta ta bayyana. Hakanan ya bayyana saboda ƙarancin sanyi. Cutar ta bayyana ta dige-dige, pimples a jikin dabbar gidan. Za a iya ganin tabo ko raunuka. Blackananan mutane suna haɓaka melanosis. Wannan yana haifar da ƙara yawan launi na fata. A sakamakon haka, ƙwayar cuta ta zama.

Ana aiwatar da matakan rigakafin ta hanyar lura da tsarin zafin jiki na ruwa, tare da tabbatar da cewa dabbobin gidan sun ci abinci mai tsabta. An wanke ƙasa da kayan ado.

Duk wani mai cutar da ke zaune a cikin ruwa ya rabu da lafiyar al'umma. Ya kamata a kiyaye marasa lafiya a cikin wani tanadin keɓewa tare da daidaitaccen abinci, ba tare da la'akari da jinsinsu ba. Lokacin da suka warke, yanayinsu da halayensu zai inganta kuma zai yiwu a sanya su da lafiyayyen kifi.

Idan kun san gaba da gaba game da duk waɗannan fasalulluka, to babu alamun bayyanannu mara kyau da zai bayyana a cikin akwatin kifaye, kuma mazaunanta koyaushe suna jin daɗin masu mallakar su da kyan su.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Guraren da zaki tabawa namiji lokacin jimai ya fita daga hayyacin sa (Yuni 2024).