Fasali na kiwon zomaye

Pin
Send
Share
Send

Zomaye suna da yawan haihuwa da dabbobin da suka balaga da wuri waɗanda ake amfani da su sosai a harkar noma. Sanin halaye na ilimin halittar jiki, tsarin tsari na ciyarwa, tare da kirkirar yanayin da ake bukata don muhimmin aikin dabbobi, ya sanya samun damar samun dabbobin da suke da kyan gani a kiwo, lafiya, ci gaba kuma mai matukar amfani.

Abin da za a yi la’akari da shi yayin kiwon zomaye

Suna ajiye dabbobi a cikin keji da aka yi su da kayan gini, wanda zai iya zama plywood, tes. An yi bene da allon farin ciki. Yaran dabbobi suna da kyau a ajiye su cikin keji. A lokaci guda, ya zama dole a ƙirƙiri yanayin da zai hana shigar iska, dusar ƙanƙara da ruwan sama.

Ya kamata a tuna cewa dabbobi suna da kunya, saboda haka suna buƙatar kulawa da hankali. Ciki a cikin zomaye, wanda ake kira da haihuwa, yana ɗauke da kwanaki 28 - 32, wanda ya zama wata ɗaya kenan. Irin wannan ɗan gajeren lokacin yana baka damar samun zomaye 8-10 a cikin okrol ɗaya, wanda dole ne a ɗauke shi yana da watanni 1, 5. A wannan yanayin, dole ne a samar wa mace da tsaftataccen ruwa, da busasshen gado. Yana da mahimmanci ga zomaye don ƙirƙirar yanayin zama mai buƙata: saita tsarin zafin jiki da ake buƙata, tabbatar da tsabtar ɗakin.

Ciyar da Zomo

Zomaye suna cin abinci kusan sau 70 a rana, wanda ke narkewa a cikin ƙananan hanji. Fiber yana aiki sosai, kamar yadda aka sani fiye da sauran dabbobi. Matsakaicin abincin ciyar shine minti 2. Ana aiwatar da abinci sau 2 - 3 a rana a lokaci guda. Zomaye suna da irin wannan fasalin kamar cin abincin dare. Wannan al'amarin, wanda ake kira caprophagia, yana inganta ingantattun abubuwan gina jiki a jikin dabba. Lokacin tattara abinci, ya zama dole ayi la'akari da yanayin ilimin lissafi, nauyin rayuwa, shekaru. Tun da zomaye dabbobi ne na dare, ya kamata a yi ciyarwa daga baya sama da awanni 21 - 22. A lokaci guda, ana amfani da ciyawa mai ciyawa, tushen tushe, gaurayawan amfanin gona, hatsi, da garin sha'ir da aka niƙa. Yana da amfani a gabatar da dill, faski, wormwood a cikin abincin. Bin wadannan ka'idoji zai taimaka wa dabbobi su kasance cikin koshin lafiya, samun 'ya' ya masu lafiya kuma mai amfani, da kuma inganta halaye masu inganci.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Tambaya = Matata tayi hadari Na Auri Kanwarta Ashe bata Mutu ba yaya Zanyi? (Afrilu 2025).