Turquoise acara (Andinoacara rivulatus)

Pin
Send
Share
Send

Turquoise acara (Latin Andinoacara rivulatus, synonym for Aequidens rivulatus) cichlid ne mai haske mai haske tare da jikin da aka rufe shi da ma'aunin shuɗi mai haske. Amma, yawan launinta bai ƙare a wurin ba, har ma da halayenta masu ban sha'awa.

Wannan jinsin galibi yana rikicewa da wani kamarsa, irin cutar sankara mai kuzari. A wani lokacin da gaske ana ɗaukarsu jinsi ɗaya ne, amma yanzu sun kasu kashi biyu. Kodayake suna kama da juna, akwai manyan bambance-bambance.

Turquoise ya fi girma kuma a yanayi yana iya kai girman 25-30 cm, yayin da tabo mai haske ya kai 20 cm.

Namiji mai balagagge wanda yake balaga to yana samun ciwan kai mai duwawu a kai, yayin da a cikin tabo mai tabin hankali ba a cika bayyanarsa.

Da kyau, ƙari, turquoise ya fi zalunci, a cikin ƙasashe masu jin Ingilishi har ana kiransa Green Terror - koren tsoro.

A lokaci guda, ita kifi ce mara ma'ana wacce kawai ta damu da ita. Amma, duk da haka, yakamata a ba da shawara ga ƙwararrun masanan ruwa, tunda yana da buƙata akan sigogin ruwa kuma yana buƙatar ciyarwa mai inganci.

Ari da, kamar yadda ake yi wa manyan cichlids sau da yawa, turquoise na zalunci ne kuma babba, kuma yana buƙatar babban akwatin kifaye.

Yayin da suke samari, suna girma cikin nasara tare da sauran cichlids, amma yayin da suka girma sai suka zama masu zafin rai kuma ya fi kyau a tsare su tare da manyan maƙwabta masu girman kai.

Rayuwa a cikin yanayi

Gunther ya fara bayanin Turquoise acara a cikin 1860. Tana zaune ne a Kudancin Amurka: yammacin Ecuador da tsakiyar Peru.

Galibi suna rayuwa ne a cikin koguna, tare da ruwa mai tsabta da ruwan duhu. Ba a same su a cikin kogunan bakin teku da babban pH ba, tunda basu yarda da irin wannan rijiyar ba.

Suna ciyar da kwari, larvae, invertebrates da kananan kifi.

Bayani

Kifin turquoise yana da jiki mai ƙarfi tare da manyan, fiɗa mai tsini da ƙwanƙwasawa, da ƙwanƙwalin jela zagaye.

Wannan babban kifi ne, wanda a yanayi yana girma zuwa matsakaicin girman 30 cm, amma ƙarami a cikin akwatin kifaye, kimanin 15-20 cm.

Tsammani na rayuwa kusan shekaru 7-10 ne, amma akwai bayanai kan tsawan lokaci.

Launi mai haske ne, dige masu launin shuɗi-shuɗi suna gudana tare da jikin duhu, da kuma jan-lemu mai kaushi a ƙasan.

Wahala cikin abun ciki

Kodayake kyakkyawan kifi ne mai jan hankalin masanan ruwa, ba za'a iya bashi shawarar masu farawa ba. Babban kifi ne mai ban tsoro wanda ke buƙatar sarari da yawa don adana shi.

Wasu cututtukan daji guda biyu na iya tsoratar da maƙwabtansu kuma suna buƙatar kiyaye su da manyan kifaye masu ƙarfi. Bugu da ƙari, suna da matukar damuwa ga sigogin ruwa da canje-canje kwatsam.

Dangane da waɗannan yanayi, ya kamata a ba su shawarar kawai ga masanan ruwa waɗanda suka riga sun sami gogewa tare da manyan cichlids.

Gaskiya ne, mai farawa zai iya samun nasarar kula da su ne kawai idan zai iya ƙirƙirar yanayin da ya dace kuma ya zaɓi manyan maƙwabta.

Ciyarwa

Wannan shine farkon mai farauta, tana cin kowane nau'in abinci, amma yana iya zama mai wahala. A cikin akwatin kifaye, tana cin tubifex mai rai da daskararre, kwari na jini, shrimp mai laushi, gammarus, crickets, tsutsotsi, kayan kifin, katanga da naman mussel, da sauran abinci mai yawan kalori.

Abincin zamani don manyan cichlids na iya samar da ingantaccen abinci, kuma ban da haka, ana iya sarrafa menu tare da abinci mai rai.

Hakanan za'a iya ƙara bitamin da abinci irin su spirulina a cikin abincin.

Kuna buƙatar ciyar sau 1-2 a rana, kuna ƙoƙari ku ba da abinci gwargwadon yadda za ta ci a lokaci guda.

Adana cikin akwatin kifaye

Kamar kowane babban cichlids a Kudancin Amurka, turquoise cichlid yana buƙatar babban akwatin kifaye tare da ruwa mai tsafta. Don kamun kifi, ƙaramar akwatin kifaye da aka bada shawarar shine lita 300. Kuma idan kun riƙe su tare da sauran cichlids, to mafi ƙari.

Suna da hankali ga sigogin jinsuna kuma suna bunƙasa mafi kyau a taushi (taurin ruwa 5 - 13 dGH) tare da pH tsaka tsaki (6.5-8.0) da kuma zafin jiki na 20-24 ° C.

Tabbatar amfani da matattarar waje mai ƙarfi da kuma lura da matakin nitrates da ammoniya a cikin ruwa.

Hasken ya zama matsakaici kuma adon ya kasance na manyan kayan cichlids - duwatsu, busasshiyar itace da yashi azaman ƙasa.

Zai fi kyau a bar shuke-shuke, kamar yadda akars suke ci gaba da tono akwatin kifaye don irin da suke ganin ya dace kuma shuke-shuke suna shawagi.

Karfinsu

Ga dukkan manyan cichlids na Amurka, mafi mahimmanci shine sarari, yana cikin babban akwatin kifaye wanda matakin zalunci ya ragu. Wannan cichlid ne mai ban tsoro wanda zai tsokano maƙwabta.

Gaskiya ne, duk ya dogara da yanayin kifin da yanayin tsarewar, wasu suna zama masu kwanciyar hankali lokacin da suka balaga da jima'i.

Hakanan ya shafi dangi, yana da kyau a ajiye ɗayan ɗayan a cikin akwatin kifaye, don gujewa faɗa. Sau da yawa mace takan fi maza rauni kuma har ma ana ajiye ta daban.

Da kyau, a lokacin haɓaka, gabaɗaya suna hauka, kuma yana da kyau a dasa su daban.

Ba za a iya kiyaye cututtukan kansa na Turquoise tare da ƙananan cichlids na Afirka ba, na ƙarshe za a kashe shi ko kuma a koyaushe yana cikin damuwa. Zai fi kyau a hada su da manyan jinsuna: Astronotus, Flower Horn, Managuan Cichlazoma, Cichlazoma mai bakin ciki, Severum, Nicaraguan, aku.

Bambancin jima'i

Akwai 'yan bambance-bambance tsakanin namiji da mace, kuma ƙudurin jima'i kafin balaga yana da wuya.

Namiji yana da jan ja a kan karen, yana da girma sosai, kuma kumburi mai ƙyalli a goshinsa, wanda mace ba ta da shi.

Abubuwan da aka bambanta na mace shine cewa yawanci ta fi namiji saurin tashin hankali, musamman yayin haihuwa. Yawancin lokaci akasin haka gaskiya ne ga cichlids.

Sake haifuwa

An sami nasarar ciwan cututtukan Turquoise tsawon shekaru. Babbar matsala yayin yaduwar halittu ita ce samun daidaitattun ma'aurata, tunda ba kowane kifi ya dace da juna ba kuma fadan su na iya ƙarewa da mutuwar ɗaya daga cikin kifin.

Yawancin lokaci, saboda wannan, suna siyan kifaye da yawa kuma suna kiwon su tare, har sai sun yanke shawara da kansu.

Saboda wannan, galibi suna haihuwa a cikin akwatin kifaye na kowa, kuma suna kiyaye ƙwai a hankali, kuma idan babu makwabta da yawa, to ana iya ɗaga soya.

Ruwan dilution ɗin ya zama mai ɗan kaɗan, tare da pH na 6.5 zuwa 7, taushi ko matsakaiciyar taushi 4 - 12 ° dGH, da zazzabin 25 - 26 ° C). Ma'auratan sun tsaftace dutse mai dacewa ko snag kuma sun kafa ƙwai har 400.

Tsutsa na bayyana a ranar 3-4th, kuma a rana ta 11 toya fara fara iyo da abinci kyauta. Yadda ake tada soya? Ana ciyar da soya tare da nauplii na ɗanɗano mai ƙwai, kwai gwaiduwa da yankakken abinci don kifin babba.

Da farko, soya tana girma a hankali, amma idan ta kai tsawon jiki na 2 cm, saurin haɓakar soyayyen yana ƙaruwa sosai.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Peixe Green Terror Andinoacara rivulatus (Mayu 2024).